मुख्य बातम्या:
खजरी/डोंगरगांव येथील आदिवासी विकास विद्यालयाचे वार्षिक स्नेहसंमेलन उत्साहात# #मुख्यमंत्री सौर कृषिपंप योजनेत मार्च अखेरपर्यन्त ५० हजार शेतकऱ्यांना वीजजोडणी द्यावी-ऊर्जामंत्री# #एक शाम राष्ट्र के नाम' कवि संमेलन आज - भाजयुमोचे आयोजन# #तिरंग्या”नं दिला स्वयंरोजगार ! बांबूपासून बनवलेला तिरंगा देश-विदेशात# #अर्जुनी मोर व साकोली पं.स.च्या नव्या इमारत बांधकामाला मंजुरी# #सिरोंचा येथील युवकांची राष्ट्रीय कराटे स्पर्धेकरिता निवड# #संघी टाॅपर्स अवॉर्ड समारोह ४ फेब्रुवारीला# #समाजाच्या प्रगतीसाठी संघठीत होणे गरजेचे : खनिज मंत्री जायसवाल# #स्वच्छ शौचालय स्पर्धेत सहभागी होऊन पुरस्कार मिळावा# #आर्थिक लाभासाठी घनकचरा व्यवस्थापन प्रकल्पाला मंजुरी,शासनाची दिशाभूल-राकेश ठाकुर

वेतनदारांना झटका, भविष्य निर्वाह निधी काढताना कर लागणार

वृत्तसंस्था

नवी दिल्ली, दि. २९ – केंद्रीय अर्थमंत्री अरुण जेटली यांनी सादर केलेल्या अर्थसंकल्पात कर्मचारी भविष्य निर्वाह निधीची रक्कम कर कक्षेत आणण्याचे प्रस्तावित केले आहे. येत्या १ एप्रिल २०१६ पासून कर्मचारी भविष्य निर्वाह निधी काढताना ठराविक रक्कमेवर कर आकारणी करण्यात येईल.
जवळपास सहा कोटी नागरीकांना या निर्णयाचा फटका बसणार आहे. कर्मचारी भविष्य निर्वाह निधीतील ४० टक्के रक्कम करमुक्त असेल मात्र उर्वरित ६० टक्के रक्कमेवर कर आकारण्यात येईल असे अरुण जेटली यांनी सांगितले.
सध्या भविष्य निर्वाह निधीतील रक्कमेवर कर लागत नाही. मात्र हा नियम लागू झाल्यानंतर कर्मचा-याला ६० टक्के रक्कमेवर कर भरावा लागणार आहे. कर्मचा-याच्या टॅक्स स्लॅबनुसार ही कर आकारणी केली जाईल.
Share