मुख्य बातम्या:
खजरी/डोंगरगांव येथील आदिवासी विकास विद्यालयाचे वार्षिक स्नेहसंमेलन उत्साहात# #मुख्यमंत्री सौर कृषिपंप योजनेत मार्च अखेरपर्यन्त ५० हजार शेतकऱ्यांना वीजजोडणी द्यावी-ऊर्जामंत्री# #एक शाम राष्ट्र के नाम' कवि संमेलन आज - भाजयुमोचे आयोजन# #तिरंग्या”नं दिला स्वयंरोजगार ! बांबूपासून बनवलेला तिरंगा देश-विदेशात# #अर्जुनी मोर व साकोली पं.स.च्या नव्या इमारत बांधकामाला मंजुरी# #सिरोंचा येथील युवकांची राष्ट्रीय कराटे स्पर्धेकरिता निवड# #संघी टाॅपर्स अवॉर्ड समारोह ४ फेब्रुवारीला# #समाजाच्या प्रगतीसाठी संघठीत होणे गरजेचे : खनिज मंत्री जायसवाल# #स्वच्छ शौचालय स्पर्धेत सहभागी होऊन पुरस्कार मिळावा# #आर्थिक लाभासाठी घनकचरा व्यवस्थापन प्रकल्पाला मंजुरी,शासनाची दिशाभूल-राकेश ठाकुर

२४ हजार ४९० विद्यार्थी देणार दहावीची परीक्षा

आजपासून सुरूवात : ९७ केंद्रे निश्चित
गोंदिया,दि.२९ : इयत्ता दहावीची परीक्षा उद्या १ मार्चपासून २८ मार्चपर्यंत घेण्यात येणार आहे. या परीक्षेला जिल्ह्यातील २४ हजार ४९० विद्यार्थी बसणार आहेत. याकरिता परीक्षा मंडळातर्फे ९७ केंद्रे निश्चित केले आहेत.
इयत्ता दहावीचे वर्ष हे विद्यार्थी जिवनाला नवी दिशा देणारे आहे. कोणत्या शाखेत कुणी प्रवेश घ्यावा, हे गुणानुक्रमानुसार अवलंबून असते. त्यामुुळे अधिक परिश्रम घेतल्यास, पुढील पायरी चढण्यास व क्षेत्र निवडण्यास सोपे जाते. विद्याथ्र्यांचे भविष्य ठरविणारी परिक्षा म्हणून या परीक्षेकडे पाहिले जाते. जिल्ह्यातील ९७ केंद्रांवरून ही परीक्षा विद्यार्थी देणार आहेत. ही परीक्षा सुरळीतपणे पार पडावी, याकरिता दक्षता समितीसह ६ भरारी पथकांची नियुक्ती केली आहे. या भरारी पथकांमध्ये शिक्षणाधिकारी (माध्यमिक), उपशिक्षणाधिकारी (माध्यमिक), शिक्षणाधिकारी (प्राथमिक), डायटचे प्राचार्य, शिक्षणाधिकारी (निरंतर) व महिला पथक यांचा समावेश आहे. विभागीय शिक्षण मंडळाच्या निर्देशानुसार प्रत्येक केंद्रावर केंद्र संचालक, अतिरिक्त केंद्र संचालक तथा प्रत्येक तालुक्याकरिता एक परिरक्षक असे आठ परिरक्षक केंद्रे नेमले आहेत. परीक्षा केंद्रावरील गैरप्रकार थांबविण्याकरिता पोलिसांचा चोख बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे. केंद्रापासून १०० मीटरपर्यंत प्रतिबंध क्षेत्र व क्षेत्रात स्वयंचलित झेरॉक्स केंद्र बंद ठेवण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत. सदर परीक्षेवर नियंत्रण ठेवण्याकरिता महसूल विभागाचे प्रमुख, संबंधित तहसीलदार, गटशिक्षणाधिकारी, मुख्याधिकारी यांच्यासह सर्वांचा समावेश राहणार आहेत.

Share