मुख्य बातम्या:
रमाई आवास योजनेअंतर्गत ७३३ घरकुलांना मंजूरी - महापौर सौ.शीलाताई किशोर भवरे# #डोंगरगाव दुष्काळ यादीत समाविष्ट करा : सरपंच वैरागडे# #आज तऱ्हाळा येथे सेंद्रिय शेती प्रशिक्षण व महिला सक्षमीकरण शिबीर# #मंदिर समितीच्या जागेवर जेएमसी कपंनीचे अवैध बांधकाम# #सर्वच स्तरावर केंद्र व राज्य सरकार अपयशी-खा.पटेल# #खासगी माध्यमिक शाळेतील शिक्षकांचे समायोजन करा# #घरपोच दारू नको, दुष्काळग्रस्तांना घरपोच मदत पोहोचवा ! – उद्धव ठाकरे# #जादूटोणा हे समाजाला घातकच- डॉ. प्रकाश धोटे# #बुथस्तरावर संघटन बळकटीसाठी कार्यकर्त्यांनी कामाला लागावे - खा. पटेल# #भंडारा राष्ट्रवादी युवक काँग्रेसच्या जिल्हाध्यक्षपदी यशवंत सोनकुसरे

पाकिस्तानने LoC जवळ खोदले 14 फुट सुरंग

अरनिया/जम्मू(वृत्तसंस्था)दि.01- –काश्मीरच्या अरनिया सेक्टरमध्ये लाइन ऑफ कंट्रोल (LoC) वर 14 फूट लांब सुरूंग सापडले आहे. येथून काही शस्त्रे आणि खाण्या-पिण्याचे साहित्य जप्त करण्यात आले आहे. बीएसएफने सांगितले की, या सुरूंगातून घुसखोरी करून देशातील उत्सवाच्या काळात दहशतवादी कारवाया करण्याचा दहशतवाद्यांचा मनसूबा होता. परंतु, आता तो उधळून लावण्यात आला आहे. अरनिया सेक्टरमध्ये गेल्या काही दिवसांत शस्त्र संधी उल्लखनाच्या घटनांमध्ये वाढ झाली आहे. 17 सप्टेबरला पाकिस्तान रेंजर्सने केलेल्या फायरिंगमध्ये 3 नागरिक जखमी झाले होते. जम्मू फ्रटियरचे बीएसएफ आयजी राम अवतार यांनी सांगितले की, पाकिस्तानच्या बाजूने 14 फूट लांब सुरूंग खोदण्यात आले होते. यातून युध्दजन्य परिस्थितीत लागणारे साहित्य जप्त करण्यात आले. अद्याप हे सुरूंग पुर्ण झाले नव्हते. विक्रम आणि पटेल पोस्टजवळ साफसफाई करताना बीएसएपच्या जवानांना हे भुयार आढळून आले होते. बीएसएपने सांगितले की, सुरूंगातून जप्त करण्यात आलेल्या साहित्यावरून हे सिद्ध होते की, येथे शस्त्रधारी लोक राहत होते. परंतु, ते पाकिस्तानात पळून जाण्यात यशस्वी झाले आहेत. अरनियामध्ये पाकिस्तानाकडून होणाऱ्या शस्त्रसंधीचे उल्लघन पाहता अंतरराष्ट्रीय सीमेवर सुरूंगांचा शोध घेण्याची मोहिम राबवण्यात येत आहे. भुयारातून मॅग्जीन, भरलेले कारतून, एलईडी हेड लाइट्स, बॅट्री, टेक्निकल साहित्य, अनेक दिवस पुरेल एवढे खाण्या-पिण्याचे साहित्य मिळाले आहे. खाद्य पदार्थांच्या पॅकेट्सवर उर्दूतून नावे लिहिलेले आहेत.
Share