मुख्य बातम्या:
गोंदियातील चार तरुण गांगुलपारा जलाशयात बुडाले, तिघांचे मृतदेह ताब्यात# #रेल्वे गाडीतून दारूची तस्करी करणारे गडचिरोलीचे तीन युवक ताब्यात# #संविधानाच्या प्रती जाळण्यामागे भाजपाचे प्लॉनिंग;पत्रपरिषदेत जयंत पाटील यांचा आरोप# #कार्यकर्त्यांनी बुथ कमेटी निर्मितीवर भर द्यावे - जयंत पाटील# #अतिवृष्टीमुळे नुकसान झालेल्या पिकाचे व जमिनीचे स्वतंत्र सर्वेक्षण करून नुकसान भरपाई द्या# #गांगुलपारा झरने के पास गोंदिया के तीन युवकों का मिला शव, एक की तलाश जारी # #तायक्वांडो स्पर्धेत देवरीच्या योजनला स्वर्णपदक# #ओबीसींच्या समस्या निकाली काढण्यासाठी शासन स्तरावर प्रयत्न करा# #पालकमंत्र्यांच्या हस्ते शिक्षक वैद्य यांचा सत्कार# #तालुक्यातील ४ ठिकाणी नळयोजनेचे भूमिपूजन

असरअली संघाने जिंकला बिरसा मुंडा व्हॉलीबॉल चषक

गडचिरोली,दि.04ः- गेल्या एक महिन्यापासून अतिशय रंगतदार सामन्यांनी गाजलेला बिरसा मुंडा  व्हॉलीबॉल चषक आज असरअली संघ,उपविभाग सिरोंचा यांनी जिंकला.पोलीस मुख्यालय,गडचिरोली येथे असरअली संघ आणि धानोरा संघ यांच्यात शनिवारला झालेल्या अंतिम सामना अत्यंत चुरशीने खेळला गेला. तब्बल १ तास ४०मि. रंगलेल्या या सामन्यात पहिला सेटमध्ये सिरोंचा संघाला २५-२३ असा निसटता विजय मिळाला.दुसरा सेट मध्ये जोरदार प्रतिहल्ला करून धानोरा संघाने सिरोंचा संघावर २५ -१४ या अंतराने जिंकत आपले आव्हान कायम केले.तिसऱ्या व निर्णायक सेट मध्ये मात्र सिरोंचा संघाने धानोरा संघाचा १५-१० गुण मिळवून बिरसा मुंडा चषकावर आपले नाव कोरले.  धानोरा संघाला उपविजेते पदावर समाधान मानावे लागले.तिसऱ्या स्थानासाठी उपविभाग गडचिरोली आणि उपविभाग जिमलगटा या दोन संघामध्ये लढत होउन उपविभाग गडचिरोली संघाने बाजी मारली.
अजिंक्य ठरलेल्या असरअली संघास प्रथम क्रमांकाचे पारितोषिक रुपये २५००० रोख आणि बिरसा मुंडा चषक बिरसा मुंडा यांचे नातू सुखराम मुंडा व बुधराम मुंडा यांच्या हस्ते प्रधान करण्यात आले.उपविजेता संघास रुपये २०००० रोख व चषक मा.प्रभारी पोलीस अधीक्षक डॉ.महेश्वर रेड्डी सो यांच्या हस्ते देण्यात आले तर गडचिरोली उपविभागास तृतीय क्रमांकाचे १५००० रोख व चषक मा. अप्पर पोलिस अधिक्षक  डॉ. हरी बालाजी सो यांच्या हस्ते देण्यात आले.
२६ जानेवारी २०१८ पासून खेळल्या गेलेल्या व अत्यंत यशस्वी ठरलेल्या  या स्पर्धेत तब्बल ७५८ संघानी तसेच ९०९६ खेळाडूंनी  भाग घेतला होता.संपूर्ण स्पर्धा अतिशय चुरशीने खेळली गेली दुर्गम अतिदुर्गम भागातील तरुणांच्या कलागुणांना वाव मिळावा व गडचिरोलीतून भविष्यातील मोठे खेळाडू निर्माण व्हावे यासाठी मा.पोलीस अधिक्षक. डॉ.अभिनव देशमुख सो यांच्या संकल्पनेतून या स्पर्धेचे आयोजन करण्यात आले होते.

Share