मुख्य बातम्या:
पंचायत समिती कार्यालयावरीव तिरंग्याजवळच आत्मदहनाचा प्रयत्न# #जिल्ह्याच्या सर्वांगीण विकासासाठी कटिबध्द- पालकमंत्री बडोले# #वाशिम जिल्ह्यात ‘युवा माहिती दूत’ उपक्रमाचा शुभारंभ# #शेतकऱ्यांच्या समृद्धीसाठी विविध योजनांची प्रभावी अंमलबजावणी- पालकमंत्री संजय राठोड# #क्षत्रिय पोवार समाज संघ पुणेद्वारा व्यवसाय मार्गदर्शन कार्यक्रम १६ सितंबर को# #दुष्काळमुक्तीसाठी नागरिकांना जागृत करणार्या अधिकार्याचा सत्कार;वॉटर कप स्पर्धेत झरंडी प्रथम# #युवा भोयर-पवार मंच वार्षिक महोत्सव उत्साहात# #अंबाझरी टी पॉइंटजवळ भीषण अपघात, दुचाकीवरच्या तिघींचा मृत्यू# #विभागीय आयुक्त अनुपकुमार यांची बदली# #गोवारी समाजाला ST आरक्षण मिळणार; नागपूर खंडपीठाचा ऐतिहासिक निकाल

78 प्रवाशांसह नेपाळच्या विमानतळाजवळ कोसळले विमान

काठमांडू(वृत्तसंस्था) – नेपाळची राजधानी काठमांडू येथील आंतरराष्ट्रीय विमानतळाजवळ मोठा विमान अपघात घडला. US-Bangla या बांग्लादेशी एअरलाइन्स कंपनीचे विमान 78 प्रवासी घेऊन येत होते. त्याचवेळी हा अपघात घडला आहे. घटनास्थळी अग्नीशमन आणि बचाव पथक दाखल झाली असून युद्धपातळीवर बचावकार्य सुरू आहे. विमानतळ प्रशासनाने मोठ्या जिवीतहानीची भिती व्यक्त केली आहे.

काठमांडू आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर दुपारी 2.30 च्या सुमारास हा अपघात घडला आहे. काठमांडू प्रशासनाने या अपघातात अनेक जण जखमी असल्याचे प्राथमिक वृत्त दिले आहे. मृतांचीही शक्यता वर्तवण्यात आली. पण, आकडा जाहीर करण्यात आलेला नाही. काही माध्यमांनी दिलेल्या वृत्तानुसार, यात 20 जणांना उपचारासाठी पाठवण्यात आले आहे. तसेच किमान 12 प्रवाशांचा मृत्यू झाला आहे.

विमानतळ प्रशासनाने अद्याप अपघाताचे अधिकृत कारण जाहीर केली नाही. तरीही स्थानिक माध्यमांच्या वृत्तानुसार, हे विमान त्रिभुवन आंतरराष्ट्रीय विमानतळ (काठमांडू) च्या धावपट्टीवर उतरत असताना अचानक त्याचे संतुलन बिघडले. तसेच विमान रनवेच्या पूर्वेकडे घसरून क्रॅश झाले. विमानात 71 प्रवासी आणि क्रू असे 78 जण होते. पण, विमानाची अवस्था पाहता त्यांच्या जिवाची चिंता व्यक्त केली जात आहे.

Share