मुख्य बातम्या:

सुकमा भागात नक्षली हल्ल्यात 9 जवान शहीद, सहा जखमी

सुकमा/रायपूर(वृत्तसंस्था),दि.13- नक्षलवाद्यांनी घडवून आणलेल्या आयईडी स्फोटात केंद्रीय राखीव दलाचे (सीआरपीएफ) 9 जवान शहीद झाले आहेत. या हल्ल्यात सहा जवान गंभीर जखमी झाले असून त्यापैकी चौघांची प्रकृती चिंताजनक असल्याची माहिती मिळाली आहे.सूत्रांनुसार, सुकमा जिल्ह्यातील किस्टाराम कॅंममधून सोमवारी सकाळी साडे सात वाजता 212 बटालियनचे सीआरपीएफचे जवान पेट्रोलिंगसाठी निघाले होते. या भागात नक्षलींनी आधीच आयईडी बॉम्ब पेरुन ठेवले होते. दबा धरुन बसलेल्या नक्षलवाद्यांनी जवानांवर अचानक अंदाधूंद गोळीबार करत आयईडी स्फोट घडवून आणला. जवळपास 150 नक्षलवाद्यांनी हा हल्ला घडवून आणल्याची माहिती मिळाली आहे. नक्षली आणि जवानांमध्ये चकमक सुरु आहे.

सुकमा येथे नक्षली हल्ल्यांमध्ये CRPFचे 9 जवान शहीद झाले आहेत. तर अनेकजण जखमी असण्याची शक्यता आहे.  मृत्यूचा आकडा वाढण्याची भिती व्यक्त केली जात आहे. रात्री जगंलात गस्त घालत असताना नक्षलींनी आयईडी स्फोटकांच्या साहाय्यानं CRPFच्या 212 बटालियनजवळ आधी भू-सुरुंग स्फोट घडवून आणला व नंतर बेछूट गोळीबार केला.  स्पेशल डीजी नक्सल ऑपरेशन डीएम अवस्थी यांनी सांगितले की, ”सीआरपीएफ  जवान एंटी लैंडमाइन वाहनाने किस्टाराम  वरुन पैलोडी ला जात होते। ”यामध्ये 9 जणांचा जागीच मृत्यू झाला आहेत. या हल्ल्यात 10 जवान जखमी झाले असून त्यातील चौघांची प्रकृती चिंताजनक आहे. घटनास्थळावर पर रेस्क्यू  करीता लिए फोर्स  पोचल्याची माहिती दिली.

Share