मुख्य बातम्या:
बुद्ध भूमि उमरी कटंगी में हुआ अंतरराष्ट्रीय बौद्ध मैत्री सम्मेलन# #अजीत जोगी नहीं लड़ेंगे चुनाव# #गडचिरोलीतील गोवारी समाज आंदोलनाला खा.नेतेंची भेट# #बेशिस्त वाहन पार्किंगवर होणार कारवाई निवारण कक्षाला माहिती देण्याचे आवाहन# #अवैैध वाळू वाहतूक करणाऱ्या टिप्परने उडवले शेतकऱ्याला# #न्यायालयाच्या निर्णयाची अमंलबजावणी करा- गोवारी समाजाची मागणी# #अवैध लोहखनीज उत्खनन विरुद्ध वनविभागाची कार्यवाही तीन ट्रक जप्त# #बालवाडी कर्मचारीओंका 20 अक्तूंबर को सम्मेलंन# #अन्न व नागरी पुरवठा मंत्री गिरीश बापट शनिवार व रविवारला गोंदियात# #पुलवामामध्ये जवानांवर दहशतवादी हल्ला, 7 जवान जखमी

युपी,बिहारच्या लोकसभा पोटनिवडणुकीत कमळ कोमेजले!

लखनऊ/पटणा(वृत्तसंस्था),दि.14– उत्तर प्रदेशमधील बहुचर्चित गोरखपुर आणि फुलपुर लोकसभेच्या पोटनिवडणुकीत समाजवादी-बसपाच्या युतीने भारतीय जनता पक्षाचा विजयरथ रोखला आहे. मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्या गोरखपूर आणि उपमुख्यमंत्री केशव प्रसाद मौर्या यांच्या फुलपूर लोकसभा मतदारसंघात सपाचे दोन्ही उमेदवारांनी मोठ्या मताधिक्याने विजय खेचून आणला आहे.फुलपूर लोकसभा मतदारसंघात सपा-बसपा आघाडीचे नागेंद्र सिंह पटेल यांनी 59 हजार 613 मतांनी विजय मिळवला आहे.

गोरखपूर लोकसभा मतदारसंघातून समाजवादी पक्षाचे प्रवीणकुमार निषाद यांनी आपले प्रतिस्पर्धी भाजपचे उपेंद्र दत्त शुक्ल यांच्यावर 25 हजार मतांची आघाडी घेतली आहेत. 22 व्या फेरीपर्यंत प्रवीण निषाद यांना 3 लाख 34 हजार 463 मते तर भाजपाचे उपेंद्र शुक्ला यांना 3 लाख 8 हजार 593 मते मिळाली आहेत.

पाटणा- बिहारमध्ये एक लोकसभा व दोन विधानसभेच्या पोटनिवडणूक निकालात मुख्यमंत्री नितीश कुमार आणि भाजपच्या आघाडीला मोठा धक्का बसला आहे. आररिया लोकसभा मतदारसंघातून लालूप्रसाद यादव यांच्या राष्ट्रीय जनता दलाचे (आरजेडी) उमेदवार सर्फराज आलम यांनी मोठी आघाडी घेतली आहे. भाजपचे उमेदवार प्रदीप सिंह यांच्यावर आलम यांनी 62 हजारांहून अधिक मतांनी आघाडी घेतली आहे.आतापर्यंत मिळालेल्या आकडेवारीनुसार, सर्फराज आलम यांना 3 लाख 33 हजार 50 मते मिळाली आहेत. तर भाजपचे प्रदीप सिंह यांना 3 लाख 9 हजार 863 मते मिळाली आहेत. राष्ट्रीय जनता दलाचे (आरजेडी) खासदार तस्लीमुद्दीन यांच्या निधनाने ही जागा रिक्त झाली होती.

Share