मुख्य बातम्या:
दुष्काळमुक्तीसाठी नागरिकांना जागृत करणार्या अधिकार्याचा सत्कार;वॉटर कप स्पर्धेत झरंडी प्रथम# #युवा भोयर-पवार मंच वार्षिक महोत्सव उत्साहात# #अंबाझरी टी पॉइंटजवळ भीषण अपघात, दुचाकीवरच्या तिघींचा मृत्यू# #विभागीय आयुक्त अनुपकुमार यांची बदली# #गोवारी समाजाला ST आरक्षण मिळणार; नागपूर खंडपीठाचा ऐतिहासिक निकाल# #राज्यात ६१५ नक्षल्यांचे आत्मसमर्पण# #प्रधानमंत्र्याच्या प्रतिकात्मक पुतळ्याचे दहन,राज्यघटना जाळल्याचा निषेध# #जुनी पेन्शन हक्क संघटन बनतय डीसीपीएस धारक कुटुंबीयांचा आधार# #सिमावर्ती प्रश्नाबाबत लवकरच खा.चव्हाण यांना आराखडा सादर करणार# #दुर्गामंदीर चप्राड (पहाडी) येथे दरोडा

युपी,बिहारच्या लोकसभा पोटनिवडणुकीत कमळ कोमेजले!

लखनऊ/पटणा(वृत्तसंस्था),दि.14– उत्तर प्रदेशमधील बहुचर्चित गोरखपुर आणि फुलपुर लोकसभेच्या पोटनिवडणुकीत समाजवादी-बसपाच्या युतीने भारतीय जनता पक्षाचा विजयरथ रोखला आहे. मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्या गोरखपूर आणि उपमुख्यमंत्री केशव प्रसाद मौर्या यांच्या फुलपूर लोकसभा मतदारसंघात सपाचे दोन्ही उमेदवारांनी मोठ्या मताधिक्याने विजय खेचून आणला आहे.फुलपूर लोकसभा मतदारसंघात सपा-बसपा आघाडीचे नागेंद्र सिंह पटेल यांनी 59 हजार 613 मतांनी विजय मिळवला आहे.

गोरखपूर लोकसभा मतदारसंघातून समाजवादी पक्षाचे प्रवीणकुमार निषाद यांनी आपले प्रतिस्पर्धी भाजपचे उपेंद्र दत्त शुक्ल यांच्यावर 25 हजार मतांची आघाडी घेतली आहेत. 22 व्या फेरीपर्यंत प्रवीण निषाद यांना 3 लाख 34 हजार 463 मते तर भाजपाचे उपेंद्र शुक्ला यांना 3 लाख 8 हजार 593 मते मिळाली आहेत.

पाटणा- बिहारमध्ये एक लोकसभा व दोन विधानसभेच्या पोटनिवडणूक निकालात मुख्यमंत्री नितीश कुमार आणि भाजपच्या आघाडीला मोठा धक्का बसला आहे. आररिया लोकसभा मतदारसंघातून लालूप्रसाद यादव यांच्या राष्ट्रीय जनता दलाचे (आरजेडी) उमेदवार सर्फराज आलम यांनी मोठी आघाडी घेतली आहे. भाजपचे उमेदवार प्रदीप सिंह यांच्यावर आलम यांनी 62 हजारांहून अधिक मतांनी आघाडी घेतली आहे.आतापर्यंत मिळालेल्या आकडेवारीनुसार, सर्फराज आलम यांना 3 लाख 33 हजार 50 मते मिळाली आहेत. तर भाजपचे प्रदीप सिंह यांना 3 लाख 9 हजार 863 मते मिळाली आहेत. राष्ट्रीय जनता दलाचे (आरजेडी) खासदार तस्लीमुद्दीन यांच्या निधनाने ही जागा रिक्त झाली होती.

Share