मुख्य बातम्या:
दुष्काळमुक्तीसाठी नागरिकांना जागृत करणार्या अधिकार्याचा सत्कार;वॉटर कप स्पर्धेत झरंडी प्रथम# #युवा भोयर-पवार मंच वार्षिक महोत्सव उत्साहात# #अंबाझरी टी पॉइंटजवळ भीषण अपघात, दुचाकीवरच्या तिघींचा मृत्यू# #विभागीय आयुक्त अनुपकुमार यांची बदली# #गोवारी समाजाला ST आरक्षण मिळणार; नागपूर खंडपीठाचा ऐतिहासिक निकाल# #राज्यात ६१५ नक्षल्यांचे आत्मसमर्पण# #प्रधानमंत्र्याच्या प्रतिकात्मक पुतळ्याचे दहन,राज्यघटना जाळल्याचा निषेध# #जुनी पेन्शन हक्क संघटन बनतय डीसीपीएस धारक कुटुंबीयांचा आधार# #सिमावर्ती प्रश्नाबाबत लवकरच खा.चव्हाण यांना आराखडा सादर करणार# #दुर्गामंदीर चप्राड (पहाडी) येथे दरोडा

ओबीसी बहुजन चळवळीचे मार्गदर्शक इतिहासकार प्रा.कडू यांचे निधन

नागपूर,दि.17ः- ओबीसी बहुजन समाजाच्या हक्कासाठी गेल्या अनेक वर्षापासून सातत्याने लढा देणारे तसेच मंडल चळवळीला विदर्भासह कानाकोपर्यात पोचविण्यासाठी काम करणारे ओबीसी बहुजन चळवळीचे प्रमुख मार्गदर्शक,इतिहासकार सुप्रसिद्ध विचारवंत, लेखक व पत्रकार म्हणून लोकप्रिय असलेले प्रा. जेमिनी कडू (६८) यांचे शनिवारी दि. १७ मार्चला न्युरॉन हॉस्पिटलमध्ये उपचारादरम्यान निधन झाले. त्यांच्या पश्चात पत्नी शैल जेमिनी, मुलगा संघर्ष आणि बराच मोठा आप्त परिवार आहे.कडू यांचे गेल्या काही दिवसापुर्वी अपघात झाल्याने त्यांच्यावर रुग्णालयात उपचार सुरु होते.त्यांच्या निधनाने ओबीसी चळवळीतला एक मार्गदर्शक हिरावला गेल्याने धक्का बसला आहे.त्यांच्या निधनाबद्दल राष्ट्रीय ओबीसी महासंघ,ओबीसी संघर्ष कृती समिती व ओबीसी सेवा संघाच्यावतीने शोक व्यक्त करण्यात आले असून त्यांची पोकळी  भरुन निघणे कठीण असल्याचे म्हटले आहे.

Share