मुख्य बातम्या:
बुद्ध भूमि उमरी कटंगी में हुआ अंतरराष्ट्रीय बौद्ध मैत्री सम्मेलन# #अजीत जोगी नहीं लड़ेंगे चुनाव# #गडचिरोलीतील गोवारी समाज आंदोलनाला खा.नेतेंची भेट# #बेशिस्त वाहन पार्किंगवर होणार कारवाई निवारण कक्षाला माहिती देण्याचे आवाहन# #अवैैध वाळू वाहतूक करणाऱ्या टिप्परने उडवले शेतकऱ्याला# #न्यायालयाच्या निर्णयाची अमंलबजावणी करा- गोवारी समाजाची मागणी# #अवैध लोहखनीज उत्खनन विरुद्ध वनविभागाची कार्यवाही तीन ट्रक जप्त# #बालवाडी कर्मचारीओंका 20 अक्तूंबर को सम्मेलंन# #अन्न व नागरी पुरवठा मंत्री गिरीश बापट शनिवार व रविवारला गोंदियात# #पुलवामामध्ये जवानांवर दहशतवादी हल्ला, 7 जवान जखमी

ओबीसी बहुजन चळवळीचे मार्गदर्शक इतिहासकार प्रा.कडू यांचे निधन

नागपूर,दि.17ः- ओबीसी बहुजन समाजाच्या हक्कासाठी गेल्या अनेक वर्षापासून सातत्याने लढा देणारे तसेच मंडल चळवळीला विदर्भासह कानाकोपर्यात पोचविण्यासाठी काम करणारे ओबीसी बहुजन चळवळीचे प्रमुख मार्गदर्शक,इतिहासकार सुप्रसिद्ध विचारवंत, लेखक व पत्रकार म्हणून लोकप्रिय असलेले प्रा. जेमिनी कडू (६८) यांचे शनिवारी दि. १७ मार्चला न्युरॉन हॉस्पिटलमध्ये उपचारादरम्यान निधन झाले. त्यांच्या पश्चात पत्नी शैल जेमिनी, मुलगा संघर्ष आणि बराच मोठा आप्त परिवार आहे.कडू यांचे गेल्या काही दिवसापुर्वी अपघात झाल्याने त्यांच्यावर रुग्णालयात उपचार सुरु होते.त्यांच्या निधनाने ओबीसी चळवळीतला एक मार्गदर्शक हिरावला गेल्याने धक्का बसला आहे.त्यांच्या निधनाबद्दल राष्ट्रीय ओबीसी महासंघ,ओबीसी संघर्ष कृती समिती व ओबीसी सेवा संघाच्यावतीने शोक व्यक्त करण्यात आले असून त्यांची पोकळी  भरुन निघणे कठीण असल्याचे म्हटले आहे.

Share