मुख्य बातम्या:
खजरी/डोंगरगांव येथील आदिवासी विकास विद्यालयाचे वार्षिक स्नेहसंमेलन उत्साहात# #मुख्यमंत्री सौर कृषिपंप योजनेत मार्च अखेरपर्यन्त ५० हजार शेतकऱ्यांना वीजजोडणी द्यावी-ऊर्जामंत्री# #एक शाम राष्ट्र के नाम' कवि संमेलन आज - भाजयुमोचे आयोजन# #तिरंग्या”नं दिला स्वयंरोजगार ! बांबूपासून बनवलेला तिरंगा देश-विदेशात# #अर्जुनी मोर व साकोली पं.स.च्या नव्या इमारत बांधकामाला मंजुरी# #सिरोंचा येथील युवकांची राष्ट्रीय कराटे स्पर्धेकरिता निवड# #संघी टाॅपर्स अवॉर्ड समारोह ४ फेब्रुवारीला# #समाजाच्या प्रगतीसाठी संघठीत होणे गरजेचे : खनिज मंत्री जायसवाल# #स्वच्छ शौचालय स्पर्धेत सहभागी होऊन पुरस्कार मिळावा# #आर्थिक लाभासाठी घनकचरा व्यवस्थापन प्रकल्पाला मंजुरी,शासनाची दिशाभूल-राकेश ठाकुर

मांडूळ सापांची तस्करी करणाऱ्यांना वनविभागाची कोठडी

वाशिम,दि.22 – दुतोंड्या (मांडूळ) जातीच्या सापांना पकडून त्याची तस्करी करण्याचा प्रयत्न करणाऱ्यां दोघांना २१ मार्च रोजी पहाटे ३ ते ३.३० वाजताच्या सुमारास  कारंजा ते दारव्हा मार्गावरील १३२ केव्ही वीज केंद्राजवळ कारंजा शहर पोलिसांनी ताब्यात घेत वनविभाच्या हवाली केले. या दोघांना न्यायालयात हजर केले असता न्यायालयाने शनिवारपर्यंत वनविभागाच्या कोठडीत ठेवण्याचे आदेश दिले. कारंजा शहर पोलीस शहरात २१ मार्च रोजी रात्री दरम्यान गस्त सुरू असताना वीज केंद्राजवळ एक संशयीत सकाळी ३.३० वाजताच्या दरम्यान कारंजा शहर पोलिसांना आढळून आला. अधिक चौकशी केली असता, त्याचेकडे एक मांडूळ जातीचा साप असल्याचे निष्पन्न झाले. त्याला ताब्यात घेवून चैकशी केली असता, तपासात आणखी दुसºया व्यक्तीकडेही एक साप असल्याचे निष्पण्ण झाले. त्या दोघांनाही कारंजा शहर पोलिसांनी ताब्यात घेत त्यांची चौकशी केली. दरम्यान, शेख अहेमद अब्दुल जब्बार (३५) रा. दाईपूरा कारंजा व शेख जावेद शेख अहमद (३५)  रा. मंगळवारा कारंजा अशी आरोपींची नावे असून, त्यांच्यावर वन्य जीव अधीनियम १९७२ नुसार कारवाई करण्यात आली. यावेळी अडीच किलो वजनाचा एक व एक किलो ७००  ग्रॅम वजनाचा ४२ इंच लांब व साडेपाच इंच जाड असे दोन साप पोलिसांनी ताब्यात घेतले. सदर साप लाडखेड जि. यवतमाळ येथून आणल्याचे आरोपींनी सांगितले. यानंतर पोलिसांनी या दोघांनाही कारंजा वनविभागाच्या हवाली केल्यानंतर वनविभागाच्या अधिकाºयांनी त्यांना न्यायालयात हजर केले असता. त्या दोन्ही आरोपींना चौकशीसाठी शनिवारपर्यंत वनविभागाच्या कोठडीत ठेवण्याचे आदेश दिले.

Share