मुख्य बातम्या:
काँग्रेस नेते पटोलेंच्या नेतृत्वात धडकला जनआक्रोश मोर्चा# #लाखाची लाच घेतांना उपअभियंता जाळ्यात# #ओबीसीच्या मुद्द्यावर भाजप लोकप्रतिनिधींचे पितळ उघडे पडले-आ.विजय वडेट्टीवार# #वेतन कपात प्रश्नी, सीईओची मुख्य सचिवाकडे तक्रार करणार# #पालकमंत्री संजय राठोड यांचा आज वाशिम जिल्हा दौरा# #स्वाभिमानी शेतकरी संघटना करणार राज्यभर आंदोलन# #कुष्ठरुग्ण शोध अभियान यशस्वीतेसाठी जनतेनी सहकार्य करावे- जिल्हाधिकारी डॉ.बलकवडे# #युवकावर चाकुने वार केल्या प्रकरणी युवतीवर नागभीड पोलीसांनी केला गुन्हा दाखल# #ओबीसी गैरआदिवासीच्या अन्यायाविरोधात ओबीसी युवा महासंघाने केली निर्णयाची होळी# #आलापल्ली-भामरागड मार्गावर आढळले नक्षली बॅनर

न.प.कार्यालयासह विविध ठिकाणी बाबासाहेबांची जयंती उत्साहात

गोंदिया,दि.14ः- भारतरत्न प.पू डाॅ. बाबासाहेब आंबेडकर यांची 127 वी जंयती गोंदिया नगरपरिषदेच्या कार्यालयात साजरी करण्यात आली.नगर परीषद अध्यक्ष अशोक इगंळे व मुख्याधिकारी चंदन पाटील यांनी डाॅ बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या तैलचित्राला पूष्पहार पुजाअर्चना केली.यावेळी प्रशासकिय अधिकारी राणे,दिपक कदम सह सर्व विभागाचे अधिकारी उपस्थित होते.तसेच नगरसेवक व सभापती सुध्दा उपस्थित होते.

देवरी-डॉ.बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या १२७ व्या जयंतीनिमित्त देवरी येथे दिनबंधु ग्रामीण विकास संस्था देवरी द्वारा ‘ सलग ५ तास वाचन करून अभिवादन ‘ या कृतिशील उपक्रमाचे आयोजन करण्यात आले होते.या उपक्रमात अनेक विद्यार्थी सहभागी झाले होते. यावेळी सहभागी विध्यार्थ्यांनी सलग ५ तास वाचन करून बाबासाहेबांना एक अनोखी आगळी वेगळी आदरांजली दिली.उपक्रमात सहभागी विद्यार्थ्याना राज्यशासनाच्या माहिती व जनसंपर्क ल विभागा मार्फत प्रकाशित होणारे “लोकराज्य ” हा एप्रिल २०१८ चा मासिक अंक ज्या मध्ये डॉ.बाबासाहेब या महामानवाचे जीवनचरित्राचे दर्शन दाखवून अभिवादन करण्यात आले आहे.तो अंक स्मरण भेट म्हणून देण्यात आले.

देवरी-महाराष्ट्र राज्य प्राथमिक शिक्षक संघ तालुका देवरी जिल्हा गोंदियातर्फे महामानव,विश्वरत्न, संविधान निर्माते,सामाजिक समतेचे अग्रदूत,कामगार नेते,भारतरत्न डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या १२७ व्या जयंतीच्या निमित्ताने देवरी शहरातून निघालेल्या भीम रॅलीतील सहभागी समाजबांधवाना टरबूज वाटप करण्यात आले.बोंडगाव देवी येथील मिलींद बुध्द विहारात आयोजित डाॅ. बाबासाहेब आंबेडकर यांचे 127 व्या जयंतीनिमित्त कार्यक्रमाला सरपंच राधेश्याम झोळे,डाॅ. शामकांत नेवारे,जि.प.सदस्य कमलताई पाऊलझगडे तथा मान्यवर मंडळी उपस्थित होते.

आमगाव-येथील डाॅ.बाबासाहेब आंबेडकरचौकात महामानव डॉ.बाबासाहेब आबेंडकर यांच्या पुतळ्याला आमगांव तालुका राष्ट्रवादी काँग्रेस पार्टीच्या वतीने माल्यार्पण करण्यात आले.यावेळी नरेशभाऊ माहेश्वरी(माजी म्हाडा सभापती),विजयभाऊ शिवणकर(माजी अध्यक्ष जि.प गोंदिया),सुकरामभाऊ फुंडे (जि.प.सदस्य),जियालालजी पंधरे(जि.प.सदस्य),कमलभाऊ बहेकार(ता.अध्यक्ष NCP),कविताताई रहांगडाले(महिलाअध्यक्ष NCP),देवेन्द्रनाथ मच्छिरके,सौ.शेन्डेताई,विनोद कन्नमवार संचालक कृ.उ.बा.समिती,व आमगांव तालुका राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे पदाधिकारी उपस्थित होते.

Share