मुख्य बातम्या:
पत्रकारांच्या स्थैर्यासाठी महाराष्ट्र शासन सदैव त्यांच्या पाठिशी - मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस# #दिल्लीत ३१ जानेवारीला पहिल्या ‘मुकनायक पुरस्काराचे’ वितरण - सामाजिक न्याय मंत्री राजकुमार बडोले# #गोंदिया येथे लवकरच विमान सेवा सुरु होणार - सामाजिक न्यायमंत्री राजकुमार बडोले# #ट्रॅक्टर मालकावर ठोठावला १ लाखाचा दंड: महालगाव येथील घटना# #भारतीय मानवाधिकार परिषदेने केला नक्षलवाद्यांचा निषेध# #सामान्य नागरिकांपर्यंत आरोग्य सुविधा पोहचवा – खा. मधुकर कुकडे# #शेतकऱ्यांच्या सिंचन व्यवस्थेला प्रथम प्राधान्य-ना.बडोले# #समायोजनच्या नावावर बदली झालेल्या विषयतज्ज्ञांची थट्टाच!# #मुख्यमंत्री व वित्तमंत्र्यांनी आश्वासनाची अंमलबजावणी करावी-प्रतिमा मेश्राम# #महाराष्ट्रातील दोघांना ‘प्रधानमंत्री राष्ट्रीय बाल पुरस्कार’ प्रदान

काबुल दोन शक्तिशाली बॉम्बस्फोटांनी हादरले

काबुल,दि.30(वृत्तसंस्था)- अफगाणिस्तानची राजधानी काबुल आज (सोमवार) सकाळी दोन शक्तिशाली बॉम्बस्फोटांनी हादरली. या स्फोटात 20 जणांचा मृत्यू झाला आहे. मृतांमध्ये एका पत्रकाराचा समावेश आहे. जवळपास 30 जण जखमी झाले आहेत.पहिला स्फोट शसदरक भागात झाला तर दुसरा स्फोट याच भागात असलेल्या NDS इंटेलिजन्स सर्व्हिस ऑफिसजवळ झाला. या स्फोटात सर्वाधिक नागरिकांचा मृत्यू झाला आहे. यात पत्रकार आणि NDS कर्मचार्‍यांचा समावेश आहे.

टोलो न्यूजनुसार, स्फोटात एएफपीच्या एका फोटॉग्राफरचा मृत्यू झाला आहे. पत्रकार प‍हिल्या स्फोटाचे रिपोर्टिंग करण्यासाठी घटनास्थळी पोहोचले होते. तितक्यात दूसरा स्फोट झाला. अद्याप या स्फोटाची जबाबदारी कोणत्याही दहशतवादी संघटनेने घेतलेली नाही.काबुलमध्ये झालेले स्फोट आत्मघातकी असल्याचे काबुल पोलिसांनी म्हटले आहे. काबुलचे पोलिस प्रमुख चीफ दाऊद आमीन यांनी एएफपीला सांगितले की, स्फोटात मृत्यूमुखी पडलेले आणि जखमी झालेले सर्व सामान्य नागरिक आहेत. गृह मंत्रालयाच्या प्रवक्ता नजीब दानिश यांनी या घटनेला दुजोरा दिला आहे.दरम्यान, गेल्या आठवड्यात काबुलमध्ये मतदार नोंदणी केंद्राजवळ झालेल्या स्फोटात 60 जणांचा मृत्यू झाला होता.

Share