मुख्य बातम्या:
पत्रकारांच्या स्थैर्यासाठी महाराष्ट्र शासन सदैव त्यांच्या पाठिशी - मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस# #दिल्लीत ३१ जानेवारीला पहिल्या ‘मुकनायक पुरस्काराचे’ वितरण - सामाजिक न्याय मंत्री राजकुमार बडोले# #गोंदिया येथे लवकरच विमान सेवा सुरु होणार - सामाजिक न्यायमंत्री राजकुमार बडोले# #ट्रॅक्टर मालकावर ठोठावला १ लाखाचा दंड: महालगाव येथील घटना# #भारतीय मानवाधिकार परिषदेने केला नक्षलवाद्यांचा निषेध# #सामान्य नागरिकांपर्यंत आरोग्य सुविधा पोहचवा – खा. मधुकर कुकडे# #शेतकऱ्यांच्या सिंचन व्यवस्थेला प्रथम प्राधान्य-ना.बडोले# #समायोजनच्या नावावर बदली झालेल्या विषयतज्ज्ञांची थट्टाच!# #मुख्यमंत्री व वित्तमंत्र्यांनी आश्वासनाची अंमलबजावणी करावी-प्रतिमा मेश्राम# #महाराष्ट्रातील दोघांना ‘प्रधानमंत्री राष्ट्रीय बाल पुरस्कार’ प्रदान

नांदेडचा शिवाजी जाकापुरे राज्यात प्रथम,ओबीसी मुलीमध्ये श्रुती कानडे प्रथम

पुणे,दि.03 : महाराष्ट्र लोकसेवा आयोगातर्फे घेण्यात आलेल्या विक्रीकर निरीक्षक पदाच्या मुख्य परीक्षेत नांदेडचा शिवाजी जाकापुरे राज्यात प्रथम आला आहे. महिलांमधून सांगलीच्या शीतल बंडगर, तर मागासवर्गीयातून ठाण्यातील प्रमोद केदार प्रथम आले आहेत.
महाराष्टÑ लोकसेवा आयोगाच्यावतीने विक्रीकर निरीक्षक पदाच्या २५१ जागांसाठी ७ जानेवारी २०१८ रोजी मुख्य परीक्षा घेण्यात आली होती. या परीक्षेत खुल्या गटाचा कट आॅफ १२३ गुण, अनुसूचित जाती संवर्ग १२३, अनुसूचित जमातीचा ११४, इतर मागास वर्ग (ओबीसी) १२३, विशेष मागास प्रवर्ग १२८, डीटी (ए) १२७, एनटी (बी) १२८, शारीरिक अपंग १३० असा कटआॅफ लागला आहे.
सहायक कक्ष अधिकारी, विक्रीकर निरीक्षक, पोलीस उपनिरीक्षक संयुक्त पूर्व परीक्षेसाठी राज्यातून ३ लाख ३० हजार ९०९ उमेदवारांनी परीक्षा दिली होती. या परीक्षेतून विक्रीकर निरीक्षक मुख्य परीक्षेसाठी ४ हजार ४३० उमेदवार पात्र ठरले होते. त्यानंतर ७ जानेवारी २०१८ रोजी मुख्य परीक्षा पार पडली. या परीक्षेत १५६ इतके सर्वाधिक गुण मिळवून शिवाजी जाकापुरे राज्यात प्रथम आला आहे, असे आयोगाच्या उपसचिव विजया पडते यांनी सांगितले. विक्रीकर निरीक्षक पदाच्या २५१ जागांसाठी ३ लाख ३० हजार विद्यार्थ्यांनी अर्ज भरले होते.
महाराष्ट्र लोकसेवा आयोगातर्फे (एमपीएससी) ७ जानेवारीला घेण्यात आलेल्या विक्रीकर निरीक्षक मुख्य परीक्षेत (एसटीआय) डोंबिवलीतील श्रुती कानडे हिने राज्यात मुलींमध्ये (ओबीसी) प्रथम क्रमांक पटकावला आहे. या यशाबद्दल तिच्यावर अभिनंदनाचा वर्षाव होत आहे.पूर्वेतील गोग्रासवाडी परिसरातील मेघदूत इमारतीत राहणाऱ्या श्रुतीचे शालेय शिक्षण टिळकनगर विद्यामंदिर शाळेत झाले. तिने एमएससी बायोटेकचे शिक्षण मुलुंडमधील केळकर-वझे महाविद्यालयात घेतले. विक्रीकर निरीक्षकपदाच्या परीक्षेसाठी तिने कुठेही क्लास लावला नाही. तिला घरातूनच प्रोत्साहन मिळाले. श्री गणेश मंदिर संस्थानच्या लायब्ररीत बसून तिने अभ्यास केला. चिकाटी आणि मेहनत महत्त्वाची आहे. अपयशाने खचून जाऊ नका. प्रयत्न करा, यश नक्कीच मिळते, असा संदेश श्रुतीने दिला आहे.तिचे वडील मनोहर हे पोलीस खात्यातून निवृत्त झाले आहेत, तर भाऊ श्रीकृष्ण हा पोलीस खात्यातच कमांडोपदावर आहे. आई मीनल गृहिणी आहे. तिच्या मोठ्या बहिणीचे लग्न झाले आहे.

Share