मुख्य बातम्या:
खजरी/डोंगरगांव येथील आदिवासी विकास विद्यालयाचे वार्षिक स्नेहसंमेलन उत्साहात# #मुख्यमंत्री सौर कृषिपंप योजनेत मार्च अखेरपर्यन्त ५० हजार शेतकऱ्यांना वीजजोडणी द्यावी-ऊर्जामंत्री# #एक शाम राष्ट्र के नाम' कवि संमेलन आज - भाजयुमोचे आयोजन# #तिरंग्या”नं दिला स्वयंरोजगार ! बांबूपासून बनवलेला तिरंगा देश-विदेशात# #अर्जुनी मोर व साकोली पं.स.च्या नव्या इमारत बांधकामाला मंजुरी# #सिरोंचा येथील युवकांची राष्ट्रीय कराटे स्पर्धेकरिता निवड# #संघी टाॅपर्स अवॉर्ड समारोह ४ फेब्रुवारीला# #समाजाच्या प्रगतीसाठी संघठीत होणे गरजेचे : खनिज मंत्री जायसवाल# #स्वच्छ शौचालय स्पर्धेत सहभागी होऊन पुरस्कार मिळावा# #आर्थिक लाभासाठी घनकचरा व्यवस्थापन प्रकल्पाला मंजुरी,शासनाची दिशाभूल-राकेश ठाकुर

१२ वी विज्ञान शाखेतील विद्यार्थी जात वैधता प्रमाणपत्र प्रस्ताव १ जूनपासून सादर करावे

गोंदिया,दि.११ : इयत्ता १२ वी विज्ञान शाखेत सन २०१८-१९ मध्ये ज्या विद्यार्थ्यांचे प्रवेश झाले आहे अशा विद्यार्थ्यांचे जात वैधता प्रमाणपत्र प्रस्ताव १ जून २०१८ पासून जिल्हा जात प्रमाणपत्र पडताळणी समिती गोंदिया येथे स्वीकारण्यात येतील. अर्जासोबत शाळेतील प्राचार्य यांचे समितीच्या नावाने शिफारस पत्र, ऑनलाईन अर्ज, अर्जदाराचे जात प्रमाणपत्र, अर्जदाराचा शाळा सोडल्याचा दाखला, वडिलांचा शाळा सोडल्याचा दाखला, आजोबांचा शाळा सोडल्याचा दाखला, इतर नातेवाईकांचे शाळा सोडल्याचे दाखले असल्यास फॉर्मसोबत जोडावे. महसूली/शैक्षणिक पुरावे म्हणून अनुसूचित जातीसाठी १० ऑगस्ट १९५० चे पुरावे. इतर मागासवर्ग व विशेष मागास प्रवर्ग यांना १३ ऑक्टोबर १९६७ चे पुरावे आणि विमुक्त जाती व भटक्या जमाती यांनी २१ नोव्हेंबर १९६१ चे पुरावे सादर करावे. जातीचे शपथपत्र फॉर्म नं.१७ आणि वंशावळ शपथपत्र फॉर्म नं.३ यावर सादर करावे. इतर नातेवाईकांचे जात वैधता प्रमाणपत्र असल्यास जोडावे. अर्जदारांनी कार्यालयात प्रस्ताव सादर करतांना मूळ कागदपत्रे तपासणीसाठी सादर करणे आवश्यक आहे. असे जिल्हा जात प्रमाणपत्र पडताळणी समितीचे उपायुक्त देवसूदन धारगावे यांनी कळविले आहे.

Share