मुख्य बातम्या:
पंचायत समिती कार्यालयावरीव तिरंग्याजवळच आत्मदहनाचा प्रयत्न# #जिल्ह्याच्या सर्वांगीण विकासासाठी कटिबध्द- पालकमंत्री बडोले# #वाशिम जिल्ह्यात ‘युवा माहिती दूत’ उपक्रमाचा शुभारंभ# #शेतकऱ्यांच्या समृद्धीसाठी विविध योजनांची प्रभावी अंमलबजावणी- पालकमंत्री संजय राठोड# #क्षत्रिय पोवार समाज संघ पुणेद्वारा व्यवसाय मार्गदर्शन कार्यक्रम १६ सितंबर को# #दुष्काळमुक्तीसाठी नागरिकांना जागृत करणार्या अधिकार्याचा सत्कार;वॉटर कप स्पर्धेत झरंडी प्रथम# #युवा भोयर-पवार मंच वार्षिक महोत्सव उत्साहात# #अंबाझरी टी पॉइंटजवळ भीषण अपघात, दुचाकीवरच्या तिघींचा मृत्यू# #विभागीय आयुक्त अनुपकुमार यांची बदली# #गोवारी समाजाला ST आरक्षण मिळणार; नागपूर खंडपीठाचा ऐतिहासिक निकाल

बोदलबोडीच्या उपसरपंचाविरुध्द पोलीसात तक्रार

सालेकसा,दि.12ः- तालुक्यातील ग्राम पंचायत बोदलबोडीचे माजी सरपंचाचे इमारत बांधकाम घोटाळ्याचे प्रकरण ताजे असतानाच या ग्रामपंचायतीचे उपसरंपच एका नवीन वादात सापडले आहेत. ग्राम पंचायत उपसरपंच नारायण गेडाम ह्यांच्या विरोधात गावातील महिलांनी अश्लील शिवीगाळ केल्याची तक्रार पोलीस ठाणे सालेकसा येथे केली आहे. लेखी तक्रारीवरून उपसरपंच ह्यांच्यावर कलम 506 आणि 294 अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आले आहे. नारायण गेडाम हे राहणार भाडीपार येथील असून तक्रारकर्ता महिला सुद्धा भाडीपार राहवासी अाहेत.गेडाम यांनी दारूच्या नशेत गावातील चौकात ग्राम पंचायत महिला सदस्य आणि निवडणुकीत पराभूत झालेल्या महिलांना संबोधून अश्लील शिवीगाळ केल्याप्रकरणी पोलिसात लेखी तक्रार नोंदवली आहे. याप्रकरणी पोलीसांनी  अजूनही कुठलीही कारवाई न केल्याने साटेलोटे झाल्याची चर्चा सुरू झाली आहे.
ग्राम पंचायत अधिनियम अनुसार बोदलबोडी ग्राम पंचायतीत एकूण 8 सदस्यांपैकी 5 महिला असून तीन पुरुष सदस्य अाहेत.लोकशाहीत पुरुषांच्या तुलनेत महिलांना समान हक्क मिळाले पण पुरुप्रधान देशात आजही महिलांना ते स्थान मिळताना या घटनेतून दिसत नाही आहे. प्रकरणाची चौकशी सुरू असून आरोपीवर 294 आणि 506 कलम लावून तपास सुरू असल्याची माहिती सालेकसाचे ठाणेदार मोहन खंदारे यांनी दिली आहे.
Share