मुख्य बातम्या:
पंचायत समिती कार्यालयावरीव तिरंग्याजवळच आत्मदहनाचा प्रयत्न# #जिल्ह्याच्या सर्वांगीण विकासासाठी कटिबध्द- पालकमंत्री बडोले# #वाशिम जिल्ह्यात ‘युवा माहिती दूत’ उपक्रमाचा शुभारंभ# #शेतकऱ्यांच्या समृद्धीसाठी विविध योजनांची प्रभावी अंमलबजावणी- पालकमंत्री संजय राठोड# #क्षत्रिय पोवार समाज संघ पुणेद्वारा व्यवसाय मार्गदर्शन कार्यक्रम १६ सितंबर को# #दुष्काळमुक्तीसाठी नागरिकांना जागृत करणार्या अधिकार्याचा सत्कार;वॉटर कप स्पर्धेत झरंडी प्रथम# #युवा भोयर-पवार मंच वार्षिक महोत्सव उत्साहात# #अंबाझरी टी पॉइंटजवळ भीषण अपघात, दुचाकीवरच्या तिघींचा मृत्यू# #विभागीय आयुक्त अनुपकुमार यांची बदली# #गोवारी समाजाला ST आरक्षण मिळणार; नागपूर खंडपीठाचा ऐतिहासिक निकाल

सावली वनपरिक्षेत्रात चितळाची शिकार ; तिघांना अटक

सावली,दि.15ः- येथील वनपरिक्षेत्रातील मरेगाव येथील शिकारी वडील आणि मुलाला वन्यप्राणी मित्र आणि वन अधिकार्‍यांनी धाड टाकून चितळ मास आणि शिकारीला लागणारे हत्यारासह अटक केली आहे. या प्रकरणी ३ आरोपींना अटक करण्यात आली आहे.
सोमवार १४ मे रोजी सकाळी १0 वाजताच्या सुमारास गुप्त माहितीच्या आधारे भारतीय वनजीव संरक्षण संस्थेचे मुल येथील सदस्य उमेशसिंह झिरे यांनी मरेगाव हे वनपरिक्षेत्र सावली यांच्या हद्दीत येत असल्याने क्षेत्र सहाय्यक सावली विनोद धुर्वे यांना माहिती दिली. त्यानंतर दादाजी भोयर याचे घरी धाड टाकली असता चितळ या वन्यप्राण्याचे शिजलेले मास मिळाले घरच्या लोकांना विचारपुस केली असता, दादाजी हा चिमढा या गांवी मांस विक्री करीता गेला आहे, तर दादाजीचा मुलगा गंगाधर भोयर हा मुल येथे मांस विक्रीकरीता गेला आहे. वनप्राणी मित्र मनिष रक्षमवार आणि तन्मयसिंह झिरे यांनी सापळा रचून मुल येथील ढिवर मोहल्ला या क्षेत्रात गंगाधरला मास विक्री करण्याकरीता ग्राहक पाहत असताना रंगेहात पकडले आहे. त्याचे जवळ पॉलिथीनमध्ये चिताळाच्या शरिराचे ९ हिस्से सापडले. गंगाधरला घेऊन त्याच्या घरी गेल्यानंतर अधिक चौकशी केली असता, शिकारीला लागणारे हत्यारेही मिळाले आहे. या प्रकरणी वन्यजीव संरक्षण अधिनियम १९७२चे कलम ९, २७, ३१, ३९ अंतर्गत कारवाई करण्यात आली आहे. गंगाधर दादाजी भोयर,दादाजी वैतागु भोयर, देवराव बापूजी मांदाडे या तिन्ही आरोपींना अटक करण्यात आली असून या पूर्वी ही शिकार केली काय? या दिशेने ही वनविभाग पुढिल तपास वन परिक्षेत्र सावली येथील क्षेत्र सहाय्यक विनोद धुर्वे हे करीत आहे.
यावेळी चंद्रपूर अधिकारी श्रीनिवास लखमावाड, वनपरिक्षेत्राधिकारी जी. व्ही. धाडे, सर्पमित्र उमेश झाडे,आर. एन. नाखरे, एस. एम. ननावरे, व्ही. जी. चौधरी, एम. जी. घोडमरे, निलेश निरंजने उपस्थित होते.

Share