मुख्य बातम्या:

आत्महत्याग्रस्त शेतकरी कुंटुबाला विरोधी पक्ष नेते पाटील यांची १ लाखाची आर्थिक मदत

नांदेड:,दि.17 (प्रतिनिधी) ः-सावळेश्वर  येथिल शेतकरी माधवराव रावते यांनी मागील माहिन्यात स्वतःचे सरण रचुन आत्महत्या केली होती. आत्महत्या ग्रस्त शेतकरी  कुटुंबाला महाराष्ट्र विधान सभेचे विरोधी पक्ष नेते राधाकृष्ण विखे पाटील यांनी सात्वनपर भेट देवून १ लाखाचा धनादेश दिला. धनादेश जमा होण्यास बॅक कडुन विलंब होत असल्यामुळे शेतकरी कुटुंबास विखे पाटील यांचे वतीने भागवत देवसरकर यांनी १ लाखाची रोख रक्कम त्यांची पत्नी व मुलगा यांच्यीकडे सुपुर्द केली .
सावळेश्वर ता.उमरखेड येथील अल्पभुधारक शेतकरी माधव रावते याने स्वताच्या शेतात भर दुपारी १ वाजता चा दरम्यान स्वताच सरण रचुन १४ एप्रिल रोजी आत्महत्या केली होती या घटनेमुळे परिसरासह सुपुर्ण महाराष्ट्रमध्ये खळबळ माजली होती.याचीच दखल घेत महाराष्ट्राचे विधान सभेचे विरोधी पक्ष नेते राधाकृष्ण विखे पाटील यांनी 3० एफ्रील रोजी सावळेश्वर ला प्रत्यक्ष भेट देऊन शेतकरी कुटुबांची सात्वनपर भेट घेवुन कुंटुबास आर्थिक मदत म्हणुन विखे पाटील यांनी १ लाखाचा धनादेस तात्काळ दिला होता.दरम्यानच्या काळात शेतकऱ्याच्या वारसा चे कुठल्या हि बँकेत खाते नसल्यामुळे धनादेश वटण्यास विलंब लागत होता हि बाब विखे पाटील यांना माहीत होताच त्यानी त्याचे प्रतिनिधी डॉ विठ्ठलराव विखे पाटील कृषी परिषदेचे प्रदेश उपाध्यक्ष भागवत देवसरकर यांना तात्काळ पाठवुन १ लाखाची रोख रक्कम आत्महत्या केलेल्या शेतकरी यांची पत्नी अनुसया रावते व मुलगा गंगाधर रावते यांचे कडे सुपुर्द केली यावेळी संभाजी ब्रिगेडचे जिल्हा अध्यक्ष गुणवत सुर्यवंशी,कृषि परिषदेचे राज्य संघटक चक्रधर देवसरकर,संदिप पावडे,परमेश्वर काळे,सुनिल ताकतोडे,परमेश्वर रावते,सिध्दु पोपुलवार,दिनेश रावते यांचे सह परिवारातील इतर सदस्य व गावकरी हजर होते
॥अनुसयाबाई ला अश्रु अनावर॥
आत्महत्या शेतकरी माधवराव रावते यांच घरी १ लाख रूपयाची रोख रक्कम घेवुन विरोधी पक्ष नेते राधाकृष्ण विखे पाटील यांचे खास दुत भागवत देवसरकर हे गेले असता त्यांना हि रक्कम देताना अनुसयाबाई यांना आश्रु आनावर झाले त्यावेळी उपस्थीता सह सर्वाच्या डोळ्यात पाणी तरळले सर्व जनच भावनाविवश झाले होते.
Share