मुख्य बातम्या:
जिल्हा परिषद, पंचायत समिती आरक्षण सोडत २७ ऑगस्ट रोजी# #पालकमंत्री संजय राठोड यांच्या हस्ते विविध पुरस्कारांचे वितरण# #'अटल' नेता हरपला : वाजपेयींचे 93 व्या वर्षी निधन# #अटल बिहारी वाजपेयींच्या प्रकृतीत सुधारणा नाहीच, मोदी अन् अमित शहा पुन्हा रुग्णालयात# #राष्ट्रवादीच्या अध्यक्षपदी ख्वाजा बेग# #राष्ट्रीय ओबीसी युवा महासंघाच्या कार्यकर्त्यांचे डिग्री जलाओ आंदोलन# #युवा माहिती दूत शासन व समाजामधील दुवा – ना. महादेव जानकर# #देवरी तालुक्यातील डोंगरगावला वादळाचा तडाखा# #अटल विश्वकर्मा सन्मान योजनेतंर्गत ३३ हजार कामारांची नोंदणी# #राजनांदगांव में नक्सलियों के किया आईईडी ब्लास्ट

भारताला आता मलेरियाचा धोका

लंडन : म्यानमार आणि भारताच्या सीमेवर औषधांचा परिणाम न होणारे मलेरिया रोगाचे विषाणू सापडल्याने भारताला मोठा धोका निर्माण झाला असल्याचा इशारा शास्त्रज्ञांनी दिला आहे. सध्याची मलेरियावरील उपचारपद्धती कुचकामी असल्याने हजारो नागरिकांचे आयुष्य पणाला लागल्याचे शास्त्रज्ञांचे म्हणणे आहे. मलेरियावर उपचार करण्यासाठी भारतात वापरल्या जाणा-या औषधांना प्रतिकार करण्याची क्षमता असलेले विषाणू पसरत असल्याचे संशोधकांनी सांगितले आहे. हे विषाणू आशियातून आफ्रिकेत पसरल्यास अथवा पूर्वीप्रमाणे आफ्रिकेत स्वतंत्रपणे पसरल्यास लाखो माणसांचा जीव जाण्याची भीती असल्याचे त्यांनी सांगितले. म्यानमारमधील ५५ मलेरिया उपचार केंद्रांमधून

गोळा केलेल्या या विषाणूंची वाढ ही विशिष्ट प्रदेशातच होत असल्यासंदर्भात अभ्यास केला. हे विषाणू भारतीय हद्दीच्या फक्त २५ कि. मी. दूरपर्यंत असल्याचे संशोधकांना आढळून आले आहे.

Share