मुख्य बातम्या:
पत्रकारांच्या स्थैर्यासाठी महाराष्ट्र शासन सदैव त्यांच्या पाठिशी - मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस# #दिल्लीत ३१ जानेवारीला पहिल्या ‘मुकनायक पुरस्काराचे’ वितरण - सामाजिक न्याय मंत्री राजकुमार बडोले# #गोंदिया येथे लवकरच विमान सेवा सुरु होणार - सामाजिक न्यायमंत्री राजकुमार बडोले# #ट्रॅक्टर मालकावर ठोठावला १ लाखाचा दंड: महालगाव येथील घटना# #भारतीय मानवाधिकार परिषदेने केला नक्षलवाद्यांचा निषेध# #सामान्य नागरिकांपर्यंत आरोग्य सुविधा पोहचवा – खा. मधुकर कुकडे# #शेतकऱ्यांच्या सिंचन व्यवस्थेला प्रथम प्राधान्य-ना.बडोले# #समायोजनच्या नावावर बदली झालेल्या विषयतज्ज्ञांची थट्टाच!# #मुख्यमंत्री व वित्तमंत्र्यांनी आश्वासनाची अंमलबजावणी करावी-प्रतिमा मेश्राम# #महाराष्ट्रातील दोघांना ‘प्रधानमंत्री राष्ट्रीय बाल पुरस्कार’ प्रदान

भारताला आता मलेरियाचा धोका

लंडन : म्यानमार आणि भारताच्या सीमेवर औषधांचा परिणाम न होणारे मलेरिया रोगाचे विषाणू सापडल्याने भारताला मोठा धोका निर्माण झाला असल्याचा इशारा शास्त्रज्ञांनी दिला आहे. सध्याची मलेरियावरील उपचारपद्धती कुचकामी असल्याने हजारो नागरिकांचे आयुष्य पणाला लागल्याचे शास्त्रज्ञांचे म्हणणे आहे. मलेरियावर उपचार करण्यासाठी भारतात वापरल्या जाणा-या औषधांना प्रतिकार करण्याची क्षमता असलेले विषाणू पसरत असल्याचे संशोधकांनी सांगितले आहे. हे विषाणू आशियातून आफ्रिकेत पसरल्यास अथवा पूर्वीप्रमाणे आफ्रिकेत स्वतंत्रपणे पसरल्यास लाखो माणसांचा जीव जाण्याची भीती असल्याचे त्यांनी सांगितले. म्यानमारमधील ५५ मलेरिया उपचार केंद्रांमधून

गोळा केलेल्या या विषाणूंची वाढ ही विशिष्ट प्रदेशातच होत असल्यासंदर्भात अभ्यास केला. हे विषाणू भारतीय हद्दीच्या फक्त २५ कि. मी. दूरपर्यंत असल्याचे संशोधकांना आढळून आले आहे.

Share