मुख्य बातम्या:
पत्रकारांच्या स्थैर्यासाठी महाराष्ट्र शासन सदैव त्यांच्या पाठिशी - मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस# #दिल्लीत ३१ जानेवारीला पहिल्या ‘मुकनायक पुरस्काराचे’ वितरण - सामाजिक न्याय मंत्री राजकुमार बडोले# #गोंदिया येथे लवकरच विमान सेवा सुरु होणार - सामाजिक न्यायमंत्री राजकुमार बडोले# #ट्रॅक्टर मालकावर ठोठावला १ लाखाचा दंड: महालगाव येथील घटना# #भारतीय मानवाधिकार परिषदेने केला नक्षलवाद्यांचा निषेध# #सामान्य नागरिकांपर्यंत आरोग्य सुविधा पोहचवा – खा. मधुकर कुकडे# #शेतकऱ्यांच्या सिंचन व्यवस्थेला प्रथम प्राधान्य-ना.बडोले# #समायोजनच्या नावावर बदली झालेल्या विषयतज्ज्ञांची थट्टाच!# #मुख्यमंत्री व वित्तमंत्र्यांनी आश्वासनाची अंमलबजावणी करावी-प्रतिमा मेश्राम# #महाराष्ट्रातील दोघांना ‘प्रधानमंत्री राष्ट्रीय बाल पुरस्कार’ प्रदान

परिनिरीक्षण मंडळ सदस्यपदी नूतन धवने यांची नियुक्ती

चंद्रपूर,दि.26ः-राज्य शासनाच्या महाराष्ट्र रंगभुमी प्रयोग परिनिरीक्षण मंडळाची पुनर्रचना दिनांक २२ मे रोजीच्या शासन निर्णयान्वये करण्यात आली असुन या मंडळाच्या सदस्यपदी चंद्रपूरच्या रंगकर्मी नूतन धवने यांची नियुक्ती करण्यात आली आहे. तर ज्येष्ठ रंगकर्मी श्रीपाद जोशी आणि डॉ. जयश्री कापसे गावंडे यांची मंडळाच्या सदस्यपदी पुनर्नियुक्ती करण्यात आली आहे.
रंगमंचावर सादर होणा-या प्रयोगाच्या संहितांचे पुर्वपरिक्षण करण्यासाठी रंगभुमी प्रयोग परिनिरीक्षण मंडळ शासनाच्या सांस्कृतिक कार्य विभागातर्फे कार्यरत आहे. या मंडळाच्या अध्यक्षपदी ज्येष्ठ अभिनेते, दिग्दर्शक अरूण नलावडे यांची पुनर्नियुक्ती करण्यात आली आहे. ही नियुक्ती पुढील 3 वर्षाच्या कालावधीसाठी करण्यात आली आहे. मंडळावर नव्याने नियुक्त करण्यात आलेल्या सदस्या नूतन धवने या प्रसिध्द नाटय अभिनेत्री असुन शासनाच्या राज्य नाटय स्पर्धेच्या प्राथमिक तसेच अंतीम फेरीमध्ये उत्कृष्ट अभिनयाची सलग ६ रौप्य पदके त्यांनी पटकाविली आहेत. कामगार राज्य नाटय स्पर्धेतही त्यांनी अनेक पारितोषीके पटकाविली आहे. चंद्रपूरच्या नवोदिता या संस्थेच्या त्या सदस्या आहेत. नाटय क्षेत्रातील उल्लेखनिय कामगीरी बददल त्यांना अनेक सन्मानही मिळाले आहेत. महाराष्ट्र रंगभुमी प्रयोग परिनिरीक्षण मंडळावर नूतन धवने यांच्या नियुक्तीबद्दल तसेच श्रीपाद जोशी आणि डॉ. जयश्री कापसे गावंडे यांच्या पुनर्नियुक्तीबद्दल चंद्रपूरातील सांस्कृतिक वतुर्ळात आनंद व्यक्त होत असुन त्यांचे अभिनंदन करण्यात येत आहे.

Share