मुख्य बातम्या:
पत्रकारांच्या स्थैर्यासाठी महाराष्ट्र शासन सदैव त्यांच्या पाठिशी - मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस# #दिल्लीत ३१ जानेवारीला पहिल्या ‘मुकनायक पुरस्काराचे’ वितरण - सामाजिक न्याय मंत्री राजकुमार बडोले# #गोंदिया येथे लवकरच विमान सेवा सुरु होणार - सामाजिक न्यायमंत्री राजकुमार बडोले# #ट्रॅक्टर मालकावर ठोठावला १ लाखाचा दंड: महालगाव येथील घटना# #भारतीय मानवाधिकार परिषदेने केला नक्षलवाद्यांचा निषेध# #सामान्य नागरिकांपर्यंत आरोग्य सुविधा पोहचवा – खा. मधुकर कुकडे# #शेतकऱ्यांच्या सिंचन व्यवस्थेला प्रथम प्राधान्य-ना.बडोले# #समायोजनच्या नावावर बदली झालेल्या विषयतज्ज्ञांची थट्टाच!# #मुख्यमंत्री व वित्तमंत्र्यांनी आश्वासनाची अंमलबजावणी करावी-प्रतिमा मेश्राम# #महाराष्ट्रातील दोघांना ‘प्रधानमंत्री राष्ट्रीय बाल पुरस्कार’ प्रदान

पुसू झरु हेड्डो यांचे गावकऱ्यांनी उभारले स्मारक

गडचिरोली,दि.26 : नक्षलांनी पोलिस खबऱ्या असल्याच्या संशयावरून 15 मे 2010 रोजी पुसू हेडो याची हत्या केली होती. या हत्येच्या निषेधार्थ परपनगुडा येथील गावकऱ्यांनी एकत्र येऊन नक्षलांचा निषेध व्यक्त करीत पुसू हेडो यांचे गावात स्मारक उभारले. यावेळी हेडो यांच्या कुटुंबीयांनी नक्षलवाद्यांनी आपल्या कर्त्या माणसाची हत्या करून आपले कुटुंब उद्धवस्त केल्याचे सांगून नक्षलवाद्यांनी आदिवासी लोकांवर अन्याय करणे थांबवावे असे विचार मांडले. यावेळी उपस्थितांनी नक्षलवाद्यांविरोधात मोठ्या प्रमाणावर आक्रोश व्यक्त करून नक्षलवाद्यानी लावलेल्या बॅनर ची कसनसुर – एट्टापल्ली मार्गावर होळी पेटवण्यात आली. तसेच नक्षलवाद मुर्दाबाद असे घोषणा दिल्या व नक्षलवाद्यानी पुकारलेल्या बंदचा यावेळी  विरोध केला.

चातगाव येथे नक्षल्याविरोधात निषेध मोर्चा

जिल्ह्यातील चातगाव येथील पांडुरंग पदा यांचीसुद्दा नक्षल्यांनी हत्या केली होती.त्या घटनेविरोधात चातगाव येथील गावकऱ्यांनी 25 मे रोजी नक्षलवाद्यांनी पुकारलेल्या बंदचे निमित्त साधत पांडुरंग पदा यांच्या हत्येच्या व नक्षलवाद्यांच्या निषेधार्थ एकत्र येत नक्षलवाद्यांच्या मनमानीला कंटाळून धानोरा येथे निषेध मोर्चा काढला.यावेळी गावकऱ्यांनी धानोरा तहसीलदारांकडे मारेकरी नक्षलवाद्यांविरोधात कठोर कार्यवाही करावी यासंबधीचे निवेदन सादर केले.यावेळी १३० ते १५० गावकरी या मोर्चात सहभागी झाले होते.

Share