मुख्य बातम्या:
जिल्हा परिषद, पंचायत समिती आरक्षण सोडत २७ ऑगस्ट रोजी# #पालकमंत्री संजय राठोड यांच्या हस्ते विविध पुरस्कारांचे वितरण# #'अटल' नेता हरपला : वाजपेयींचे 93 व्या वर्षी निधन# #अटल बिहारी वाजपेयींच्या प्रकृतीत सुधारणा नाहीच, मोदी अन् अमित शहा पुन्हा रुग्णालयात# #राष्ट्रवादीच्या अध्यक्षपदी ख्वाजा बेग# #राष्ट्रीय ओबीसी युवा महासंघाच्या कार्यकर्त्यांचे डिग्री जलाओ आंदोलन# #युवा माहिती दूत शासन व समाजामधील दुवा – ना. महादेव जानकर# #देवरी तालुक्यातील डोंगरगावला वादळाचा तडाखा# #अटल विश्वकर्मा सन्मान योजनेतंर्गत ३३ हजार कामारांची नोंदणी# #राजनांदगांव में नक्सलियों के किया आईईडी ब्लास्ट

राज्यात 52 नवीन फार्मसी महाविद्यालये सुरू होणार

पुणे ,दि.27- औषधनिर्माणशास्त्रात (फार्मसी) पदविका आणि पदवी, पदव्युत्तर पदवी अभ्यासक्रम राबविणारी देशात 393, तर राज्यात 52 नवी महाविद्यालये येत्या शैक्षणिक वर्षात सुरू होणार आहेत. अखिल भारतीय तंत्रशिक्षण परिषदेने (एआयसीटीई) या महाविद्यालयांना मंजुरी दिल्याने देशात यातील पदविका अभ्यासक्रमातील 17 हजार 460 जागा, तसेच पदवी आणि पदव्युत्तर पदवी अभ्यासक्रमातील नऊ हजार 298 जागा नव्याने उपलब्ध होणार आहेत.देशात 2018-19 या शैक्षणिक वर्षात औषधनिर्माणशास्त्रातील पदविका (डिप्लोमा) अभ्यासक्रम राबविणारी 291 महाविद्यालये, तसेच पदवी आणि पदव्युत्तर पदवी अभ्यासक्रमाची 102 महाविद्यालये नव्याने सुरू होणार आहेत. राज्यात पदविका अभ्यासक्रमांसाठी 32 महाविद्यालये, तर पदवी आणि पदव्युत्तर पदवी अभ्यासक्रमांसाठी 20 महाविद्यालये सुरू करण्यासाठी परिषदेने मान्यता दिली आहे. यामुळे राज्यात एकूण जागांमध्ये पदविका अभ्यासक्रमासाठी एक हजार 920, तर पदवी आणि पदव्युत्तर पदवी अभ्यासक्रमासाठी दोन हजार 160 जागांची वाढ होणार आहे, त्यामुळे राज्यात आता 437 औषधनिर्माणशास्त्र महाविद्यालये असणार आहेत.

Share