मुख्य बातम्या:
पत्रकारांच्या स्थैर्यासाठी महाराष्ट्र शासन सदैव त्यांच्या पाठिशी - मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस# #दिल्लीत ३१ जानेवारीला पहिल्या ‘मुकनायक पुरस्काराचे’ वितरण - सामाजिक न्याय मंत्री राजकुमार बडोले# #गोंदिया येथे लवकरच विमान सेवा सुरु होणार - सामाजिक न्यायमंत्री राजकुमार बडोले# #ट्रॅक्टर मालकावर ठोठावला १ लाखाचा दंड: महालगाव येथील घटना# #भारतीय मानवाधिकार परिषदेने केला नक्षलवाद्यांचा निषेध# #सामान्य नागरिकांपर्यंत आरोग्य सुविधा पोहचवा – खा. मधुकर कुकडे# #शेतकऱ्यांच्या सिंचन व्यवस्थेला प्रथम प्राधान्य-ना.बडोले# #समायोजनच्या नावावर बदली झालेल्या विषयतज्ज्ञांची थट्टाच!# #मुख्यमंत्री व वित्तमंत्र्यांनी आश्वासनाची अंमलबजावणी करावी-प्रतिमा मेश्राम# #महाराष्ट्रातील दोघांना ‘प्रधानमंत्री राष्ट्रीय बाल पुरस्कार’ प्रदान

राज्यात 52 नवीन फार्मसी महाविद्यालये सुरू होणार

पुणे ,दि.27- औषधनिर्माणशास्त्रात (फार्मसी) पदविका आणि पदवी, पदव्युत्तर पदवी अभ्यासक्रम राबविणारी देशात 393, तर राज्यात 52 नवी महाविद्यालये येत्या शैक्षणिक वर्षात सुरू होणार आहेत. अखिल भारतीय तंत्रशिक्षण परिषदेने (एआयसीटीई) या महाविद्यालयांना मंजुरी दिल्याने देशात यातील पदविका अभ्यासक्रमातील 17 हजार 460 जागा, तसेच पदवी आणि पदव्युत्तर पदवी अभ्यासक्रमातील नऊ हजार 298 जागा नव्याने उपलब्ध होणार आहेत.देशात 2018-19 या शैक्षणिक वर्षात औषधनिर्माणशास्त्रातील पदविका (डिप्लोमा) अभ्यासक्रम राबविणारी 291 महाविद्यालये, तसेच पदवी आणि पदव्युत्तर पदवी अभ्यासक्रमाची 102 महाविद्यालये नव्याने सुरू होणार आहेत. राज्यात पदविका अभ्यासक्रमांसाठी 32 महाविद्यालये, तर पदवी आणि पदव्युत्तर पदवी अभ्यासक्रमांसाठी 20 महाविद्यालये सुरू करण्यासाठी परिषदेने मान्यता दिली आहे. यामुळे राज्यात एकूण जागांमध्ये पदविका अभ्यासक्रमासाठी एक हजार 920, तर पदवी आणि पदव्युत्तर पदवी अभ्यासक्रमासाठी दोन हजार 160 जागांची वाढ होणार आहे, त्यामुळे राज्यात आता 437 औषधनिर्माणशास्त्र महाविद्यालये असणार आहेत.

Share