मुख्य बातम्या:
लमाणतांडा येथे जय सेवालाल महाराज जयंती साजरी# #पटेल दाम्पत्यांच्या वाढदिवसानिमित्त आयोजित शिबिरात 240 रुग्णांची तपासणी# #24 पोलीस अधिकारी कर्माचार्यांचा पोलीस अधिक्षकांच्या हस्ते पद्दोन्नतीपर सत्कार# #तामिळनाडू, दक्षिण एक्स्प्रेसवर आरपीएफची धाड# #पेंढरी तालुक्याची लोकचळवळीतून मागणी# #वरठीचे सरपंच, सचिवांवर कारवाईची टांगती तलवार# #रानडुकराची शिकार; तिघांना अटक# #वेळापूर अकलूज येथे छत्रपती शिवाजी महाराज जयंती उत्साहात साजरी# #डीपीओसह 4 अधिकार्यांवर कारवाई,जिल्हाधिकार्यांनी केले घरभाडे भत्ते बंद# #आम्ही सिंचनाच्या सोयी देऊ ; तुम्ही जोडधंद्यासाठी तयार व्हा : ना. हंसराज अहिर

फुले वाडा येथे शेख आणि साळुंखे आंतरधर्मीय सत्यशोधक विवाह संपन्न

पुणे,दि.03- सत्यशोधक विवाह केंद्रातर्फे प्रा.प्रतिमा परदेशी यांनी आज दि.3डिसेंबरला पुणे येथील अमर शेख(मुसलमान) आणि बारामती येथील सोनाली साळुंखे (मराठा) यांचा सत्यशोधक पद्धतीने विवाह सोहळा उत्साहात पार पडला.सदर वधु वर उच्च शिक्षण घेतलेले असून ते दोघेही केंद्रीय लोकसेवा आयोग परिक्षेचा( upsc) अभ्यास करीत आहेत.यावेळी परदेशी म्हणाल्या की हा विवाह महात्मा फुले व सावित्रीबाई फुले यांना अभिप्रेत असलेल्या सत्यशोधक पद्धतीने होत असल्याने अनेक नाहक खर्चना फाटा देता येतो.कोणताही मानपान हुंडा घेतला जात नाही,याला वेळ काळ न पहाता कोणतीही सोयीची वेळ पाहून विवाह करता येतो .या विवाहसाठी आता तरुण पिढी 21व्या शतकात पुढे येत आहे ही आनंदाची गोष्ट आहे.आता सर्व समाजा ने हे लक्षात घेऊन स्वजातीय ,आंतरजातीय सत्यशोधक विवाह जास्त व्हावेत म्हणून प्रयत्नशील राहावे असे देखील म्हंटले.या प्रसंगी सत्यशोधक केंद्राचे रमेश राक्षे,रोहिदास तोडकर,रघुनाथ ढोक,सचिन बगाडे, वामन वळवी,adv. शारदा वाडेकर,आकाश ढोक उपस्तीतीत होते.यावेळी अखिल भारतीय समता परिषद पुणे महानगर चे अध्यक्ष रघुनाथ ढोक यांनी वधु वर यांना महात्मा फुले आणि सावित्रीबाई फुले प्रतिमा भेट दिली.यावेळी मुलाचे आई वडील व मोठया संख्येने सर्व समाज,विविध संस्थेचे पदाधिकारी उपस्थित होते.

Share