मुख्य बातम्या:
वृक्ष लागवडीचे उद्दिष्ट साध्य करण्यासाठी योग्य नियोजन करा-विभागीय आयुक्त पीयूष सिंह# #मेंढे यांच्या मूळगावासह मतदारसंघात कार्यकर्त्यांनी साजरी केली दिवाळी# #अंकुश शिंदे सोलापूरचे नवीन पोलीस आयुक्त, तर एम. बी. तांबडें नवे नक्षलचे पोलीस उपमहानिरिक्षक# #जिल्हा परिषद व पंचायत समिती सदस्य रिक्तपदांच्या पोटनिवडणुकांसाठी 23 जूनला मतदान# #कवयित्री पंचवटी गोंडाळे यांचा राज्यस्तरीय पुरस्काराने सन्मान# #वंचित बहुजन आघाडीमुळे दोन माजी मुख्यमंत्र्याना पराभवाचा फटका# #५0 हजारांची लाच स्वीकारणार्‍या मंडळ अधिकार्‍याला अटक# #निशुल्क एकदिवसीय उद्योजकता परिचय कार्यक्रम# #भारतीय सैन्यात महिला सैनिक पोलीस भरती# #खासदार भावना गवळी यांना विजयी प्रमाणपत्र प्रदान

अस्वलाचा विहिरीत पडून मृत्यू

पवनी,दि.06ः-उमरेड-पवनी-कर्‍हांडला अभयारण्यालगत असलेल्या कोटलपार गावशिवारातील विहिरीत पडून एका अस्वलाचा मृत्यू झाला. ही घटना आज, बुधवारी दुपारी ४ च्या सुमारास उघडकीस आली.
कोटलपार हे गाव प्रादेशिक वन विभागात येत असून सुमारे दोन किलोमीटर अंतरावर उमरेड-पवनी-कर्‍हांडला अभयारण्य लागतो. या अभयारण्यातील राणाई बिटातून हे अस्वल कोटलपार गावाच्या दिशेने आले असावे असा अंदाज आहे. गावातील सत्यभामा भागवत यांच्या शेतातील विहिरीत हे अस्वल पडले. शेतातील विहिर ही जमिनीला समांतर असून विना कठड्यांची आहे. ही घटना दोन दिवसांपुर्वीच्या रात्रीला घडली असावी. विहिरीत भरपूर पाणी असून लोखंडी कळ्या नसल्यामुळे अस्वलाला बाहेर पडता आले नसल्याने त्याचा मृत्यू झाला.
आज शेतशिवाराजवळ दुर्गंधी येत असल्यामुळे गावातील काहींनी विहिरीजवळ जाऊन बघितले तेव्हा ही घटना उघडकीस आली. गावकर्‍यांनी ही माहिती वन्यजीव विभागाचे वनपरिक्षेत्र अधिकारी शेंडे यांना दिली. वन विभागाचे पथक व मैत्र संस्थेचे पदाधिकारी घटनास्थळी दाखल झाले. त्यांनी अस्वलाला विहिरीतून बाहेर काढून वाही डेपो येथे आणले.

Share