मुख्य बातम्या:
शुक्रवारपासून गडचिरोलीत कृषी व गोंडवन महोत्सव# #अकोल्यात जीर्ण इमारत कोसळल्याने एकाचा मृत्यू# #अमरावती विद्यापीठाचा दीक्षांत समारंभ गुरुवारला# #नक्षल्यांनी पेरून ठेवलेले विस्फोटक पोलिसांनी केले जप्त# #"प्रविण कोचे उत्कृष्ठ पोलीस पाटील पुरस्काराने सम्मानीत"# #अवैध रेतीवाहतूकीवर आळा घालण्यासाठी जिल्हास्तरीय समितीची बैठक# #परिवर्तन स्पेशल स्कूल (पीओ आरडीएसी)  सफदरजंग एन्क्लेव में बच्चों की स्पर्धा# #अपघाताला आळा घालण्यासाठी अतिक्रमणे हटविण्यासोबतच नियमांची अंमलबजावणी करा- लक्ष्मीनारायण मिश्रा# #रविवारी निरीक्षक प्रमाणित शाळा व तत्सम पदे परीक्षा# #अनुसूचित जाती व नवबौध्द घटकातील उमेदवारांसाठी सैन्य व पोलीस भरती पुर्व प्रशिक्षण

परवानगी बिरसीची शाळा भरते दासगावला

गोंदिया,दि.०६ः-गोंदिया पंचायत समितीतंर्गत इयत्ता १ ते ४ वर्ग असलेल्या कान्व्हेटंला परवानगी बिरसी येथील असताना संचालकाने मात्र तालुक्यातील दासगाव येथे शाळा सुरु केल्याचे प्रकरण समोर आले आहे.गोंदिया पंचायत समितीच्या मासिक बैठकित सदर मुद्दा पंचायत समिती सदस्य अखिलेश सेठ यांनी उपस्थित करुन प्रशासनाला धारेवर धरले.तेव्हा कुठे गटशिक्षणाधिकारी यांनी अंकुर ज्ञान शिक्षण संस्थेच्या संचालकांना कारणे दाखवा नोटीस बजावली आहे.विशेष म्हणजे आरटीई अंतर्गत कान्व्हेंट सुरु करण्याकरीता शिक्षण विभागाची परवानगी घेण्याची गरज नसते.पंरंतु इय्यता १ ते ४ करीता परवानगी घ्यावी लागते.त्यानुसार सदर संस्थाचालकाने बिरसी येथे शाळा सुरु करण्याची परवानगी घेतली.मात्र ती शाळा बिरसी येथे न चालविता दासगाव येथे चालविण्यास सुरवात केली.याविषयाची माहिती मिळताच सतत तीन मासिक सभेत पंचायत समिती सदस्य याविषयावर लक्ष वेधून कारवाईची मागणी करीत होते.त्यानंतर कुठे केंद्रप्रमुखामार्फेत चौकशी करण्यात आली असता स्वंय अर्थसहाय्यता योजनेतंर्गत ज्ञान अंकुर शिक्षण संस्थेच्यावतीने प्रेसींडेसी पब्लीक स्कुलला बिरसी पो.दासगाव ता.गोंदिया नावे मान्यता असल्याचे समोर आले.परंतु ती शाळा बिरसी येथे सुरु न करता दासगाव येथे चालविण्यात येत असल्याचे समोर आल्याने २८ नोव्हेंबरला शिक्षण संस्थाचालकाला शिक्षण विभागाच्यावतीने नोटीस बजावण्यात आली असून संस्थाचालकाकडून आलेल्या उत्तरानंतर नियमानुसार कारवाई करण्यात येणार असल्याची माहिती गटशिक्षणाधिकारी लोकेश मोहबंशी यांनी दिली आहे.

Share