मुख्य बातम्या:
राजनांदगावच्या कंपनीला ५0 लाखांचा ठोठावला दंड# #टंचाईच्या २६४ उपाययोजनांच्या कामांना मान्यता# #प्रलंबित मागण्यांसाठी विज्युक्टाचे निवेदन# #जबरानजोत शेतकर्‍यांचा धडक मोर्चा# #विशाल हृदयी , विविध आयामी : डॉ विशाल बिसेन# #राज्याचा अतिरिक्त अर्थसंकल्प सर्वजनहिताय सर्वजनसुखाय : मुख्यमंत्री# #इंडियन ऑईलच्या सामाजिक दायित्वातून आज दिव्यांगाना मिळणार सहायक उपकरणे# #गृहनिर्माण संस्थांवर प्रशासकांच्या नेमणूकीसाठी अर्ज आमंत्रित# #मुंबई, पुणे व नागपूर महाविद्यालयांमध्ये जागा वाढविण्याचा निर्णय- शिक्षणमंत्र्यांची विधानसभेत माहिती# #दुष्काळग्रस्तांना पाणी, रोजगार व चारा छावण्या उपलब्ध- चंद्रकांत पाटील

आद्य ग्रामगीताचार्य रामकृष्णदादा बेलुरकर कालवश

वर्धा,दि.10 : राष्ट्रसंत तुकडोजी महाराज यांचे पट्टशिष्य, आद्य ग्रामगीताचार्य तथा विद्यावाचस्पती रामकृष्णदादा बेलुरकर (वय 90) यांचे गुरुवारी (दि. 10) दुपारी अडीच वाजता वरुड (जि. अमरावती) येथे निधन झाले. राष्ट्रसंतांनंतर तुकारामदादा गीताचार्य आणि रामकृष्णदादा बेलुरकर यांनी त्यांचा वारसा पुढे नेला. रामकृष्णदादा यांच्या निधनाने राष्ट्रसंतांच्या सान्निध्यात घडलेला अंतिम दुवा निखळला आहे.
रामकृष्णदादा यांच्या पार्थिवावर शुक्रवारी (ता. 11) दुपारी 12 वाजता तळेगाव (श्‍यामजीपंत) ता. आष्टी, जि. वर्धा येथील मानव विकास ज्ञानसाधनाश्रम येथे अंत्यसंस्कार करण्यात येणार आहेत. आज त्यांचे पार्थिव श्रीक्षेत्र वरखेड (जि. अमरावती) या मूळ गावी नेण्यात आले.

Share