मुख्य बातम्या:
प्रत्येक नागरिकाला आरोग्य सेवा उपलब्ध करुन देणे हाच आपला ध्येय-आ.अग्रवाल# #ऑनलाईन व ऑफलाईन दोन्हीत अर्ज करणाèया शिक्षकामुळेच इतरावंर अन्याय# #ओबीसीच्या जनगणनेसाठी लढा हाच पर्याय-डाॅ.ज्ञानेश्वर गोरे# #बोदलबोडी-भजेपारला जोडणार्या वाघनदीवर होणार ६ कोटीचा पुल# #अण्णाभाऊ साठे शिष्यवृत्ती योजना २९ जूनपर्यंत अर्ज आमंत्रित# #महाराष्ट्राच्या बजेटमध्ये ओबीसींसाठी अंदाजे 20 हजार कोटींची तरतूद करावी : आमदार गजभिये# #वनक्षेत्रात अतिक्रमण करणाऱ्यांना सहकार्य करु नये- वनविभागाचे आवाहन# #२२ जूनला सडक/अर्जुनी येथे दिवाणी व फौजदारी न्यायालयाच्या नविन इमारतीचे उद्घाटन# #शिक्षणाच्या मुख्य प्रवाहात आणल्याशिवाय मुलांचे भविष्य घडणार नाही- गुणवंत पंधरे# #नागनदीचे प्रदूषण रोखण्यासाठी किती आंदोलने करावी?

अज्ञात आजाराने दोन सख्या बहिणींचा मृत्यू

तुमसर,दि.15 : अज्ञात आजाराने दोन सख्खा बहिणींचा मृत्यू झाल्याची घटना तुमसर तालुक्यातील सिहोरा येथे रविवारी सकाळी घडली. या घटनेने संपुर्ण गावावर शोककळा पसरली. स्वाती रामदयाल शरणागत (१३) आणि खुशी रामदयाल शरणागत (१०) रा. झेंडा चौक सिहोरा अशी मृत बहिणींची नावे आहेत. सिहोरा गावापासून दोन किलोमिटर अंतरावर मांगली गावात रामदयाल शरणागत वास्तव्याला आहे. त्यांना चार मुली आहेत. मांगली येथे पत्नी व दोनमुलींसह राहतात. तर स्वाती आणि खुशी या दोन मुली सिहोरा येथील आजी अनंताबाई यांच्याकडे राहत होत्या. शनिवारी गावात श्रीरामनवमी निमित्त शोभायात्रा काढण्यात आली. या शोभायात्रेत स्वाती आणि खुशीने डोक्यावर कलश घेवून सहभाग घेतला. त्यानंतर महाप्रसाद घेवून त्या घरी परतल्या. तर झेंडा चौकात एका विवाह समारंभात त्या दोघी बहिणी सहभागी झाल्या. घरी परतल्यानंतर मध्यरात्रीच्या सुमारास उलटी आणि हगवणीचा त्रास सुरु झाला. त्यांचा आवाज निघणेही बंद झाला. त्यांना गावातील ग्रामीण रुग्णालयात उपचाराकरिता दाखल करण्यात आले. उपचारादरम्यान त्यांचा मृत्यू झाला.
स्वाती हे महाराष्टÑ हायस्कूल नवव्या वर्गात तर खुशी जिल्हा परिषदेच्या प्राथमिक शाळेत चवथ्या वर्गात शिकत होती. तुमसर येथे उत्तरीय तपासणी करण्यासाठी मृतदेह रवाना करण्यात आले होते. सभापती धनेंद्र तुरकर, मांगलीचे सरपंच प्रभाकर पारधी यांनी शरणागत कुटूंबीयांची भेट घेवून सांत्वन केले.

Share