मुख्य बातम्या:
कीटकनाशक प्राशन करून 2 शेतकर्यांच्या मृत्यू# #१0 वर्षांपासून अनुकंपाधारका नोकरीच्या प्रतीक्षेत,जि.प.अध्यक्षांना निवेदन# #ग्रामपंचायतमध्ये स्वीकृत सदस्य निवडण्याची गरज - बालू चुन्ने# #राष्ट्रवादी काँग्रेस व काँग्रेसच बहुजनांचे हित जोपासणारी-चंद्रिकापुरे# #माजी पस सभापती छगनलाल पटले यांचे निधन# #हनुमंत अ‍ॅग्रो कंपनीची १.८५ कोेटींनी फसवणूक# #न्यू चैम्पियन कराटे क्लबच्या विद्यार्थीची जिल्हास्तरीय स्पर्धेसाठी निवड# #एक शाम देश कें नाम हर्षोल्लास के साथ# #साक्षी पुरावे देऊनही देवरी पोलिसांची कारवाई शून्य# #महाजनादेश यात्रेत ओबीसी आरक्षण पुर्ववत करण्याची मुख्यमंत्र्यांची घोषणा हवेतच विरली

भारतीय सैन्यात महिला सैनिक पोलीस भरती

वाशिम, दि. २४ : भारतीय सैन्यात प्रथमच महिला सैनिक पोलीस भरतीची संधी उपलब्ध झाली आहे. अंबाला, लखनौ, जबलपूर, बेंगलोर आणि शिलॉंग येथे या भरतीचे आयोजन केले जाणार आहे. याकरिता www.joinindianarmy.com या संकेस्थळावर ८ जून २०१९ पर्यंत ऑनलाईन अर्ज भाराने आवश्यक आहे. ऑनलाईन रजिस्ट्रेशन केलेल्या महिला उमेदवारांना त्यांच्या ई-मेल आयडीवर प्रवेशपत्र पाठविले जाईल. प्रवेशपत्रामध्ये भरतीची तारीख, वेळ आणि ठिकाण कळविण्यात येईल, असे जिल्हा सैनिक कल्याण अधिकारी यांनी कळविले आहे.

सैन्य भरतीमध्ये सोल्जर जी. डी. (जनरल ड्युटी) महिला सैनिक पोलीस या पदासाठी साडे सतरा ते एकवीस वर्षे वयोगटातील म्हणजेच १ ऑक्टोंबर १९९८ ते १ एप्रिल २००२ या कालवधीत जन्मलेल्या उमेदवार पात्र असतील. उंची किमान १४२ से.मी. असावी. तसेच ४५ टक्के गुणांसह इयत्ता १० वी उत्तीर्ण व प्रत्येक विषयात किमान ३३ टक्के गुण असणे आवश्यक आहे. सैन्य सेवेत असतांना मरण पावलेल्या सैनिकांच्या विधवा पत्नींना भरतीसाठी कमाल वयोमर्यादा ३० वर्षे राहील. भरती वेळी महिला उमेदवार अविवाहित असणे आवश्यक आहे, परंतु सैन्य सेवेत असतांना मरण पावलेल्या सैनिकांच्या विधवा पत्नींना ही अट लागू नाही. भरती प्रक्रिया ऑनलाईन पद्धतीने असल्याने सर्व इच्छुक उमेदवारांनी ऑनलाईन रजिस्ट्रेशन करून घेणे आवश्यक आहे. अधिक माहितीकरिता www.joinindianarmy.com या संकेतस्थळाचा वापर करावा किंवा ०११-२६१७३८४० या दूरध्वनी क्रमांकावर संपर्क साधावा, असे आवाहन वाशिमचे सैनिक कल्याण अधिकारी यांनी केले आहे.

Share