मुख्य बातम्या:
ईव्हीएममुळे लोकशाही धोक्यात# #मंत्र्यांचे खातेवाटप जाहीर, वाचा कुणाला मिळाले कोणते खात# #विधिमंडळाचे पावसाळी अधिवेशन आजपासून २८ विधेयके मांडणार# #ट्रक-कारच्या धडकेत चार शिक्षक जखमी;बदली आदेश घेऊन जाताना अपघात# #रापम अधिकाऱ्यांच्या बचावासाठी तक्रारी गहाळ केल्या -नरेश जैन# #संघटनेशिवाय सामाजिक लढा अशक्य:- मनोहर चंद्रिकापुरे# #ग्राम विकास मंत्रालय व जिल्हा परिषद गोंदिया ने केली शिक्षकांची दिशाभूल# #मुख्याधिकाऱ्यास मारहाणप्रकरणी दोन माजी नगरसेवकांना ५ वर्षांचा सश्रम कारावास# #विजय वड्डेटीवर विधानसभेचे नवे विरोधी पक्षनेते, विरोधकांत एकमत# #मंत्रिमंडळ विस्ताराला सुरुवात; पहिल्या शपथेचा मान आयात नेत्यांना

काँग्रेस नगराध्यक्ष विरोधात बालविवाह प्रतिबंधकचा गुन्हा दाखल

मेहकर.दि १०ः- काँग्रेसचे नगराध्यक्ष कासम गवळी व अन्य दोघांविरोधात मेहकर पोलिसांनी बालविवाह प्रतिबंधक अधिनियम नुसार गुन्हा दाखल केला आहे. बाल विकास प्रकल्प अधिकारी डिगांबर महादु खटावकर यांच्या तक्रारी वरून ही कारवाई झाली आहे. तक्रारी त नमुद आहे की २८ एप्रिल ला यशवंत मैदान शाळा क्र.३ चे आवारात नगराध्यक्ष कासम गवळी यांच्या माध्यमातून सामूहिक विवाह सोहळा आयोजित करण्यात आला होता. अँड उल्हासराव जाधव यांनी जिल्हाधिकारी, बुलढाणा यांचे कडे याबाबत निवेदन देऊन चित्रीकरण पुरावा सह शासनाच्या लक्षात आणून दिले की एकूण २४ विवाहापैकी १२ पेक्षा जास्त जोडप्यामध्ये वधूचे वय १८ पेक्षा कमी आहे.या बालविवाह प्रकारास नगराध्यक्ष कासम गवळी,जंगली रेघीवाले,हसन खलीताऊ हे तिघे जबाबदार आहेत. या तक्रारीचे आधारे बाल विकास प्रकल्प अधिकारी यांनी पत्रव्यवहार करून वयाची माहिती घेतली असता ६ वधू अल्प वयीन असल्याचे निदर्शनास आले.त्यामुळे बाल विकास प्रकल्प अधिकारी डिगांबर खटावकर यांनी या बालविवाहास नगराध्यक्ष कासम गवळी, जंगली रेघीवाले, व हसन खलीताऊ हे जबाबदार दाखविल्या ने पोलिसांनी या तिघांविरोधात बालविवाह प्रतिबंधक अधिनियम नुसार गुन्हा नोंद केला आहे. तर सदर बालविवाह करणारे ,विधी करणारे, चालना देणारे हे सर्व जण निष्पन्न करून फौजदारी कारवाई करण्यात यावी असे ही तक्रारी त म्हटले आहे.

Share