मुख्य बातम्या:
पत्रकारांच्या स्थैर्यासाठी महाराष्ट्र शासन सदैव त्यांच्या पाठिशी - मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस# #दिल्लीत ३१ जानेवारीला पहिल्या ‘मुकनायक पुरस्काराचे’ वितरण - सामाजिक न्याय मंत्री राजकुमार बडोले# #गोंदिया येथे लवकरच विमान सेवा सुरु होणार - सामाजिक न्यायमंत्री राजकुमार बडोले# #ट्रॅक्टर मालकावर ठोठावला १ लाखाचा दंड: महालगाव येथील घटना# #भारतीय मानवाधिकार परिषदेने केला नक्षलवाद्यांचा निषेध# #सामान्य नागरिकांपर्यंत आरोग्य सुविधा पोहचवा – खा. मधुकर कुकडे# #शेतकऱ्यांच्या सिंचन व्यवस्थेला प्रथम प्राधान्य-ना.बडोले# #समायोजनच्या नावावर बदली झालेल्या विषयतज्ज्ञांची थट्टाच!# #मुख्यमंत्री व वित्तमंत्र्यांनी आश्वासनाची अंमलबजावणी करावी-प्रतिमा मेश्राम# #महाराष्ट्रातील दोघांना ‘प्रधानमंत्री राष्ट्रीय बाल पुरस्कार’ प्रदान

पावसाळीपाठोपाठ हिवाळी अधिवेशनही नागपुरात?

नागपूर,दि. ८. – मुंबईतील आमदारांचे निवासस्थान ‘मनोरा’ पाडण्यात येणार असल्याने पावसाळी अधिवेशनाच्या पाठोपाठ हिवाळी अधिवेशनसुद्धा नागपूरमध्ये होण्याची शक्‍यता आहे. यामुळे आगामी विधानसभा निवडणुकीच्यापूर्वी भाजपला वैदर्भीयांना खूष करण्याची संधी मिळणार आहे. नागपुरात होणाऱ्या पावसाळी अधिवेशनाच्या पूर्वतयारीसाठी विभागीय आयुक्त अनुपकुमार यांनी मंगळवारी (दि. ८) सायंकाळी पाच वाजता बैठक बोलविली आहे. यंदा पावसाळी अधिवेशन नागपूर येथे होणार आहे. ४ जुलैपासून अधिवेशन सुरू होणार असून, तशी घोषणा सरकारकडून करण्यात आली आहे. अधिवेशनासाठी हजारो अधिकारी व कर्मचारी नागपुरात दाखल होतील. हिवाळी अधिवेशन साधारणत: दोन आठवडेच चालत असे. पावसाळी अधिवेशन तीन ते चार आठवडे चालते. त्यादृष्टीने तयारी करावी लागणार आहे. यासाठी विधानभवन, रविभवन, नागभवन, आमदार निवास, हैदराबाद हाऊस सज्ज करावे लागणार असून, देखभाल दुरुस्ती करावी लागणार आहे.

ब्रिटिशकालीन मॅजेस्टिक इमारतही जुनी झाली आहे. हिवाळी अधिवेशन मुंबईत घेतल्यास आमदारांच्या राहण्याचा प्रश्‍न निर्माण होऊ शकतो. अधिवेशन काळात सर्वांची व्यवस्था हॉटेलमध्ये करण्याची तयारी सरकारने दर्शवली होती. त्याकरिता प्रत्येकी एक लाख रुपये खर्च दिला जाणार होता. मात्र कार्यकर्त्यांचा खर्च कोण करणार, असा प्रश्‍न उपस्थित झाला आहे.त्यांचा खर्च करण्याची तयारी सरकारची नाही. त्यामुळे हिवाळी अधिवेशन नागपूरला हलविण्याचा विचार सरकारचा सुरू आहे. पावसाळी आणि हिवाळी अधिवेशन नागपुरात घेऊन भाजप एका दगडात दोन पक्षी मारण्याचा प्रयत्न करीत असल्याचे बोलले जाते.

Share