मुख्य बातम्या:
खजरी/डोंगरगांव येथील आदिवासी विकास विद्यालयाचे वार्षिक स्नेहसंमेलन उत्साहात# #मुख्यमंत्री सौर कृषिपंप योजनेत मार्च अखेरपर्यन्त ५० हजार शेतकऱ्यांना वीजजोडणी द्यावी-ऊर्जामंत्री# #एक शाम राष्ट्र के नाम' कवि संमेलन आज - भाजयुमोचे आयोजन# #तिरंग्या”नं दिला स्वयंरोजगार ! बांबूपासून बनवलेला तिरंगा देश-विदेशात# #अर्जुनी मोर व साकोली पं.स.च्या नव्या इमारत बांधकामाला मंजुरी# #सिरोंचा येथील युवकांची राष्ट्रीय कराटे स्पर्धेकरिता निवड# #संघी टाॅपर्स अवॉर्ड समारोह ४ फेब्रुवारीला# #समाजाच्या प्रगतीसाठी संघठीत होणे गरजेचे : खनिज मंत्री जायसवाल# #स्वच्छ शौचालय स्पर्धेत सहभागी होऊन पुरस्कार मिळावा# #आर्थिक लाभासाठी घनकचरा व्यवस्थापन प्रकल्पाला मंजुरी,शासनाची दिशाभूल-राकेश ठाकुर

हिंदू ओबीसी सह मुस्लिम ओबीसी समाजाचा विकास करणार – शब्बीर अंसारी

# मुस्लिम समाजाची चिंता – डॉ. भालचंद्र मुगणेकर
ऑल इंडिया मुस्लिम ओबीसी ऑर्गनायझेशन कार्यक्रमात प्रतिपादन
मुंबई. ( विशेष प्रतिनिधी ), दि.११ – हिंदू ओबीसी समाजात मोठ्या प्रमाणावर मला मानणारा वर्ग आहे गेली 42 वर्ष मुस्लिम ओबीसी साठी काम करत आहे आता हिंदू ओबीसी समाजाचा विकास करत मुस्लिम ओबीसी चा विकास करणार असल्याचे प्रतिपादन ऑल इंडिया मुस्लिम ओबीसी ऑर्गनायझेशन चे राष्ट्रीय अध्यक्ष शब्बीर अंसारी यांनी इस्लाम जिमखाना येथे संघटना बांधणी कार्यक्रमात केले.
अंसारी म्हणाले की, हिंदू ओबीसी समाजात राज्यात मला मानणारा मोठ्या प्रमाणावर वर्ग आहे. आज मुस्लिम ओबीसी समाजाचा विकास गेली 42 वर्षे करत आहे. त्यात आम्ही अनेक वेळा तुरुंगात गेलो. पण इतर काही लोक ओबीसी नेते झाल्याची खंत त्यांनी व्यक्त केली. दरम्यान त्यांनी सोनिया गांधी, राहुल गांधी, खा. शरद पवार, माधवराव शिंदे, मंत्री अर्जुन खोतकर, अॅड. प्रकाश आंबेडकर आदी नेत्यांच्या जुन्या आठवणींना उजाळा दिला तर काही नेत्यांची कान उघडणी केली. तसेच आज संघटना गेली 42 वर्ष कार्यरत आहे. काही वर्ष पूर्वी काँग्रेस ला समर्थन पाठींबा दिला होता त्यामुळे आम्ही मागितलेल्या जागा निवडून आणल्या त्यात आमचे 03 आमदार होते. याच पाश्वभूमीवर संघटना बांधणी करून मुंबईत संघटना बळकट करत असल्याचे सांगितले. माजी खासदार डॉ. भालचंद्र मुगणेकर म्हणाले की, देशाची परिस्थिती बिकट होत चालली आहे. गौतम बुद्ध, जीजस, आदी थोर महापुरुषांचे वाचन केले आहे. मुस्लिम समजाची मला चिंता आहे. दलित, आदिवासी समाजाप्रमाणे मुस्लिम समाज गरीब आहे. असे मुगणेकर यांनी सांगितले. दरम्यान संघटना बांधणी करताना मुंबई अध्यक्ष निजामुद्दीन राईन, राष्ट्रीय जनरल सेक्रेटरी मोमूद अंसारी, राज्याचे जनरल सेक्रेटरी डॉ. खुर्शीद सिध्दीकी, यवतमाळ जिल्हाध्यक्ष सिकंदर शाह यांची नियुक्ती करून पदे बहाल करण्यात आले.
यावेळी मौलाना सय्यद मोइनुद्दिन अशरफ उर्फ मोईन मिया, युसुफ अब्राहाबी, सोयल लोखंडवाला, सोयल खांडवाणी, नसीम सिद्धीकी, सर्फराज आरजू, अॅड. जलालुद्दीन, राष्ट्रीय युवा अध्यक्ष गुफरान अंसारी, राज्याचे सचिव शाहरुख मुलाणी आदी उपस्थित होते.

Share