मुख्य बातम्या:
खजरी/डोंगरगांव येथील आदिवासी विकास विद्यालयाचे वार्षिक स्नेहसंमेलन उत्साहात# #मुख्यमंत्री सौर कृषिपंप योजनेत मार्च अखेरपर्यन्त ५० हजार शेतकऱ्यांना वीजजोडणी द्यावी-ऊर्जामंत्री# #एक शाम राष्ट्र के नाम' कवि संमेलन आज - भाजयुमोचे आयोजन# #तिरंग्या”नं दिला स्वयंरोजगार ! बांबूपासून बनवलेला तिरंगा देश-विदेशात# #अर्जुनी मोर व साकोली पं.स.च्या नव्या इमारत बांधकामाला मंजुरी# #सिरोंचा येथील युवकांची राष्ट्रीय कराटे स्पर्धेकरिता निवड# #संघी टाॅपर्स अवॉर्ड समारोह ४ फेब्रुवारीला# #समाजाच्या प्रगतीसाठी संघठीत होणे गरजेचे : खनिज मंत्री जायसवाल# #स्वच्छ शौचालय स्पर्धेत सहभागी होऊन पुरस्कार मिळावा# #आर्थिक लाभासाठी घनकचरा व्यवस्थापन प्रकल्पाला मंजुरी,शासनाची दिशाभूल-राकेश ठाकुर

तिरोडा तालुका दुष्काळग्रस्त जाहिर करा

तिरोडा,दि.१६ः:  गोंदिया  जिल्ह्यातील  तिरोडा  तालुक्यात  गेल्या दोन वर्षापासून सातत्याने दुष्काळी परिस्थिती असून यावर्षी ही पाहिजे त्या प्रमाणात पाऊस न झाल्याने तालुक्यात पिण्याच्या पाण्याच्या टंचाईसह पिकाला पानी मिळेनासे झाले आहे.
मुंडीकोटा, सरांडी, जिल्हा परिषद क्षेत्रात मोठ्या प्रमाणात पिके करपली गेली असून शेतकरी संकटात सापडला आहे. त्यामुळे सरकारने तिरोडा तालुक्याला दुष्काळग्रस्त घोषित करावे यासाठी आमदार, खासदारांनी प्रयत्न करावे अशी मागणी सेलोटपार परिसरातील नागरिकांसह खुशाल शेंडे यांनी केली आहे.शेंडे यांनी दिलेल्या माहितीनुसार सरकारने जे तालुके दुष्काळग्रस्त जाहिर केले. त्यामध्ये तिरोडा तालुक्याचा समावेश नाही. मात्र या तालुक्यातील सेलोटपार,मनोरा,केसलवाडा,बयवाडा,मुरपार, खैरी,नवेझरी, मुरमाडी, सीतेपार, खेडेपार,नवेगाव  या गावांच्या परिसरातील धान पिके पाण्याअभावी करपू लागली आहेत. तसेच पिण्याच्या पाण्याचीही समस्या उद्भवू लागल्याने दुष्काळग्रस्त तालुक्यात तिरोड्याचा समावेश करण्याची मागणी करण्यात आली आहे.
Share