मुख्य बातम्या:
राष्ट्रवादी काँग्रेसने खड्यात बेशमरची झाडे लावून केले आंदोलन# #आ.अग्रवालांनी कर्जमाफीच्या ऐतिहासिक निर्णयाचे केले कौतुक# #कन्हैयाकुमार, प्रकाश राज रविवारी नागपुरात# #शुक्रवारपासून गडचिरोलीत कृषी व गोंडवन महोत्सव# #अकोल्यात जीर्ण इमारत कोसळल्याने एकाचा मृत्यू# #अमरावती विद्यापीठाचा दीक्षांत समारंभ गुरुवारला# #नक्षल्यांनी पेरून ठेवलेले विस्फोटक पोलिसांनी केले जप्त# #"प्रविण कोचे उत्कृष्ठ पोलीस पाटील पुरस्काराने सम्मानीत"# #अवैध रेतीवाहतूकीवर आळा घालण्यासाठी जिल्हास्तरीय समितीची बैठक# #परिवर्तन स्पेशल स्कूल (पीओ आरडीएसी)  सफदरजंग एन्क्लेव में बच्चों की स्पर्धा

आमदाराच्या घराला गोवारी जमात बांधवांनी घातला घेराव

गडचिरोली,दि.12: आदिवासी गोवारी जमात संघटना गडचिरोलीचे जिल्हाध्यक्ष विनायक वाघाडे यांच्या नेतृत्वाखाली आरमोरी मतदारसंघातील आदिवासी गोवारी जमात बांधवांनी दि. ११ रोजी आमदार कृष्णा गजबे यांच्या पोटगाव येथील घराला घेराव घालून मागण्या मांडल्या.यावेळी आमदार कृष्णा गजबे यांनी शासन आपल्या मागण्या पूर्ण करण्यासाठी सहानुभूतीपूर्व प्रयत्न करीत असल्याचे सांगितले. आपल्या मागण्या घेऊन आपण स्वत: मुख्यमंत्री यांच्याशी भेटणार असल्याचे आमदार कृष्णा गजबे यांनी आश्वासन दिले.
मुंबई उच्च न्यायालयाच्या नागपूर खंडपीठाने दि.१४ आॅगस्ट २०१८ ला गोवारी हे आदिवासीच आहेत असा ऐतिहासिक निर्णय दिला. दोन महिन्याचा कालावधी लोटूनसुध्दा अध्यादेश काढून गोवारी जमातीला न्याय दिला नाही. न्यायालयाच्या निर्णयानुसार सद्यास्थितीत गोवारी जमातीला अजुनपर्यंत गोंडगोवारी म्हणून जातीचे दाखले व जात वैद्यता प्रमाणपत्र देण्यासाठी शासनाने अध्यादेश काढला नाही. त्यामुळे शासनाने तात्काळ अध्यादेश काढावा, आतापर्यंत १७० जात प्रमाणपत्र व जात वैद्यता प्रमाणपत्र दिले आहेत त्याप्रमाणे दाखले देण्यात यावे. केंद्र सरकारकडे आदिवासी गोवारी जमातीचे दुरुस्तीची शिफारस करण्यात यावी, सुप्रीम कोर्टात अपिल करण्यात येऊ नये आदी मागण्या यावेळी करण्यात आल्या.

Share