मुख्य बातम्या:
कीटकनाशक प्राशन करून 2 शेतकर्यांच्या मृत्यू# #१0 वर्षांपासून अनुकंपाधारका नोकरीच्या प्रतीक्षेत,जि.प.अध्यक्षांना निवेदन# #ग्रामपंचायतमध्ये स्वीकृत सदस्य निवडण्याची गरज - बालू चुन्ने# #राष्ट्रवादी काँग्रेस व काँग्रेसच बहुजनांचे हित जोपासणारी-चंद्रिकापुरे# #माजी पस सभापती छगनलाल पटले यांचे निधन# #हनुमंत अ‍ॅग्रो कंपनीची १.८५ कोेटींनी फसवणूक# #न्यू चैम्पियन कराटे क्लबच्या विद्यार्थीची जिल्हास्तरीय स्पर्धेसाठी निवड# #एक शाम देश कें नाम हर्षोल्लास के साथ# #साक्षी पुरावे देऊनही देवरी पोलिसांची कारवाई शून्य# #महाजनादेश यात्रेत ओबीसी आरक्षण पुर्ववत करण्याची मुख्यमंत्र्यांची घोषणा हवेतच विरली

जागतिक पर्यावरण दिनापूर्वी दीया मिर्झा आणि असिफ भामला यांनी #HawaAaneDe साठी केले शूट

 #HawaAaneDe हे भामला फाउंडेशन आणि चित्रपट सृष्टीतर्फे वायू प्रदूषणाविरोधी गाणे.
पर्यावरण मंत्रालय- भारत सरकार, भामला फाऊंडेशनच्या संयुक्त सहयोगाने भारताच्या संयुक्त राष्ट्र पर्यावरण गुडविल राजदूत दीया मिर्झा यांच्या सहकार्याने असिफ भामला यांनी बॉलीवुड मधील प्रख्यात प्लेबॅक गायिका सुनिधी चौहान यांच्यासमवेत मिळून भामला फाउंडेशनच्या माध्यमातून वातावरणातील निरोगी पद्धतींचा प्रचार करण्यासाठी खास गाणे तयार केले आहे, जे बांद्रा येथील ‘सेस्ट ला व्हि’ येथे यूएनओच्या पर्यावरणीय आरोग्य अजेंडाशी सुसंगत आहे.
वायू प्रदूषण, ‘एक मूक हत्याकांड’ जे दररोज हजारो लोकांचे प्राण गृहीत धरते, ते जगभर वाढणारी चिंता बनली आहे. हे प्रामुख्याने जीवाश्म इंधनाच्या ज्वलनामुळे होते, यामुळे उत्सर्जन होते आणि अखेरीस वायू प्रदूषण होऊ शकते. प्रदूषण दशकानुदाशके आपल्या सभोवती आहे आणि त्याचे परिणाम घातक ठरत चालले आहेत. हे वाढते नैसर्गिक संकट ध्यानात आल्याशिवाय आम्ही निसर्गरम्य स्वरुपात अंतर्भूत करण्यात अक्षम आहोत. युनायटेड नेशन्स ऑर्गनायझेशन (यूएनओ) नुसार, सभोवतालच्या वायु प्रदूषणांच्या समस्येमुळे जवळपास 4.2 दशलक्ष लोक अकाली मृत्युमुखी पडतात.
दिया मिर्झाने स्वानंद किरकिरे यांच्यासह शूट करीत असताना #HawaAaneDe गाण्याच्या व्हिडीओला टीज केले. बहु-कलाकारांनी रंगलेले हे गाणे स्वानंद किरकिरे यांनी लिहिले आहे. ते एक राष्ट्रीय पुरस्कार विजेते गीतकार आहेत. हे गाणे शान, शंकर महादेवन, विशाल ददलानी, सुनिधि चौहान आणि आयुष्मान खुराना यांच्या आवाजात स्वरबद्ध केलेले आहे. भामला फाउंडेशनच्या पुढाकाराने असिफ भामला यांनी हे गाणे तयार केले आहे.
भामला फाऊंडेशनचे अध्यक्ष असिफ भामला यांनी या प्रसंगी बोलताना सांगितले की, “मनोरंजन क्षेत्रातील अनेक लोकांनी या मुद्द्यावर भामला फाउंडेशनला आपला पाठिंबा दिला आहे, वातावरणात बदल घडवून आणले जाऊ शकतात जेणेकरून आपली मुलं निरोगी वातावरणात श्वास घेऊ शकतात आणि भविष्यात त्यांना काही नुकसान होणार नाही. या खराब वायूने आपल्याला ठार मारण्याआधीचं आपण वेगाने काहीतरी केले पाहिजे.”
मागील वर्षी भमला फाऊंडेशनने युनायटेड नेशनच्या ‘बीट प्लॅस्टिक प्रदूषण’ उपक्रमाच्या आधारे #BeatPlasticPollution प्रेरणा गान तयार केले होते. प्लॅस्टिकच्या वापरास प्रतिबंध करण्याच्या आधारे ट्रेंडी गान नावाप्रमाणेच सूचित केले गेले आणि ते सोशल मीडियावर व्हायरल देखील झाले. भामला फाऊंडेशनने रोपासारख्या मोहिमांसह पर्यावरणसाठी आधी देखील अनेक उपक्रम सुरू केले आहेत याची नोंद घेणे आवश्यक आहे. अशा पुढाकारांना आमचा सलाम!
Share