मुख्य बातम्या:
ईव्हीएममुळे लोकशाही धोक्यात# #मंत्र्यांचे खातेवाटप जाहीर, वाचा कुणाला मिळाले कोणते खात# #विधिमंडळाचे पावसाळी अधिवेशन आजपासून २८ विधेयके मांडणार# #ट्रक-कारच्या धडकेत चार शिक्षक जखमी;बदली आदेश घेऊन जाताना अपघात# #रापम अधिकाऱ्यांच्या बचावासाठी तक्रारी गहाळ केल्या -नरेश जैन# #संघटनेशिवाय सामाजिक लढा अशक्य:- मनोहर चंद्रिकापुरे# #ग्राम विकास मंत्रालय व जिल्हा परिषद गोंदिया ने केली शिक्षकांची दिशाभूल# #मुख्याधिकाऱ्यास मारहाणप्रकरणी दोन माजी नगरसेवकांना ५ वर्षांचा सश्रम कारावास# #विजय वड्डेटीवर विधानसभेचे नवे विरोधी पक्षनेते, विरोधकांत एकमत# #मंत्रिमंडळ विस्ताराला सुरुवात; पहिल्या शपथेचा मान आयात नेत्यांना

चिचोली येथील रेशन दुकानदारावर कारवाईची मागणी

अर्जुनी मोरगाव ,दि.12ः-तालुक्यातील चिचोली-खोखरी येथील स्वस्त धान्य दुकानदारावर कारवाई करून हे दुकान जवळच्या दुसर्‍या परवानाधारकाकडे वळते करण्यात यावे, अन्यथा १७ जुनपासून आमरण उपोषणाला बसण्याचा इशारा नागरिकांनी प्रशासनाला दिला आहे.
तहसीलदार व जिल्हा प्रशासनाला दिलेल्या निवेदनानुसार, चिचोली-खोखरी येथील रेशन दुकानदार देवाजी मलखांबे हे शिधापत्रिकाधारकांना शासनाच्या नियमाप्रमाणे धान्य वाटप करीत नाहीत. लाभार्थ्यांना कमी धान्य देऊन कार्डवर जास्तीची नोंद केली जाते. केरोसीनचा काळाबाजार करून खाजगी लोकांना विकण्यात येते. चावळी वाचन करीत नाही. बोगस कार्डावर धान्य वाटप करुन शासनाची दिशाभूल करीत आहे. विशेष म्हणजे, २00३ मध्ये रेशनची काळाबाजारी करताना दुकानदाराला पकडण्यात आले होते.
याबाबत संबंधित विभागाला वारंवार तक्रारी करुनही दुकानदारावर कोणतीच कारवाई करण्यात आली नाही, की हे दुकान जवळच्या परवानाधारकाकडे वळते करण्यात आले नाही. यामुळे शिधापत्रिकाधारकांसह शासनाचे नुकसान होत आहे. त्यामुळे १६ जूनपयर्ंत चिचोली-खोखरी येथील स्वस्त धान्य दुकानदारावर कारवाई करुन हे दुकान जवळच्या दुसर्‍या परवानाधारकाकडे वळते करण्यात यावे, अन्यथा १७ जुनपासून आमरण उपोषणाला बसण्याचा इशारा नागरिकांनी प्रशासनाला दिले आहे.

Share